Announcement

Collapse
No announcement yet.

com ไม่มีเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• com ไม่มีเสียงครับ

คือย่างนี้ครับผมลง windows ใหม่แล้วมันมี driver เสียงมาให้เลยแต่กับไม่มีเสียงครับ ผม เลยไปลบ driver ออกแล้วลง driver ใหม่ที่เป็นแผ่นของ main board คครับ (การ์ดซาวออนบอร์ด) ปรากฏว่าาก็ยังไม่มีเสียงอีกครับ เข้าไปดูใน Sounds and Audio Devices>>Audio>>Sound Playback ก็มีซาวให้เลือกนะครับลำโพงก็ไม่เสียตรวจดู driver ก็ไม่มีเครื่องหมาย ? สีเหลืองเลย Mute ใน Volume Control ไม่ได้ปิดครับ(ไ่ม่มีเครื่องหมายถูก) ส่วนในไบออสก็ไม่น่าโดนปิดนะเพราะผมไปโหลด ดีฟอล ของเดิมกลับแล้วครับ เช็คในช่อง wave ใน volume contron ก็เปิดสุดหมดเลยครับ เลยอยากรู้ว่าเป็นที่อะไรค่ะช่วยบอกด้วยครับ หรือว่า ซาวออนบอร์ดเสียครับ

Audio Onboard ใน Bios ถูก Disable อยู่รึป่าวครับ

Comment

เปิดแล้วครับผมไปโหลดดีฟอลมันกน่าจะเปิดให้นะครับ

Comment

ลืมเปิดลำโพงหรือเปล่าครับ
        หรือว่าลืมเสียบแจ๊คอะป่าว อิๆ

Comment

ไม่ลืมสิครับ อิอิ

Comment

หาโหลด ไดส์เวอร์เสียง มาลงใหม่งับ

Comment

ตัวไดร์เว่อร์ที่แถมมากับ แผ่นเมนบอร์ดคงจะไม่มีปัญหาครับ น่าสงสัยคือ ชิปเสียงออนบอร์ดครับ

Comment

เสียบแจ๊กผิดรูแหงๆ

Comment

Working...
                X