Announcement

Collapse
No announcement yet.

CL เเรม มี ผล มาก ไหม ในการใช่งานจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CL เเรม มี ผล มาก ไหม ในการใช่งานจริง

อย่าง ที่ ถาม เลย ครับ ที่ ความเร็ว เท่ากัน

แต่ CL เช่น 5-5-5-15 , 4-4-4-12 , 4-4-4-10 , 3-3-3-9 , 3-3-3-6

มัน จะ เห็น ความแตกต่างได้ สนรู้สึกไหม ... กรณี ใช่ งาน ธรรมดา ไม่ได้เอา มาปั่น คะ แนน

แล้ว ถ้า กด CL มาก ๆ จะ มีผล เสีย ไหม ครับ

ไม่มีผลคับ เป็นแค่ตัวเลขเท่านั้น

Comment

ต่างนิดหน่อย แต่ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไรครับ

เล่นแบบปลอดภัยที่ไม่ต้องอัดไฟแรมมากจะดีกว่า
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

มีผล แต่ไม่รู้สึก อิอิ

Comment

มีผลแต่ไม่รู้สึกได้

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ถ้า กด CL มาก ๆ จะ มีผล เสีย ไหม ครับ

มีผลเสียครับ แรมจะไม่ค่อยเสถียร เลยต้องอัดไฟเลี้ยงเยอะขึ้น โลกก็ร้อนขึ้น อิอิ

Comment

ความเห็นส่วนตัวนะ
                ในกรณีทั่วไป ตั้ง CL สูงแล้วลากบัสไกลๆ จะแรงกว่าครับ

Comment

มีผลทางใจครับ เรื่อง CL เนี่ย >_<

ลากบัสดีก่านะ เห็นผล

Comment

มีครับ (มันเป็นแค่ความรู้สึกทางใจ) งิงิ ในการใช้งานจริงแทบไม่รู้เลย

Comment

มีผลทางใจ แรมซื้อมาแพง ก็อยาก โชว์ Cl ต่ำ
                      ใช้งานจริง ไม่รู้สึกครับ Cl 4 หรือ cl 5

Comment

ถ้า 6 6 6 18 นี้ ช้าโคตรๆๆเลยใช้ไหมครับ

Comment

ไม่เห็นจะต่างครับ เคยดันบัสไป 1200 cl 6 ก็ใช้งานไม่ต่าง แต่อย่าเทสนะครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                            มีผลทางใจ แรมซื้อมาแพง ก็อยาก โชว์ Cl ต่ำ
                            ใช้งานจริง ไม่รู้สึกครับ Cl 4 หรือ cl 5

ตามนี้ครับ

Comment

Working...
                            X