แนะนำ EXT HDD สำหรับบันทึกกล้องวงจรปิดหน่อยครับ
ตัวกล้องวงจรปิดอยู่ที่ลำปางครับ ตัว DVR มันจุ hdd ได้แค่ 1 TB 2 ลูกครับ ซึ่งรองรับได้แค่ 2 อาทิตย์ ซึ่งผมต้องการบันทึกเก็บไว้ดูย้อนหลังเป็นเวลา 6 เดือน โดยบันทึกจากการสตรีมมิ่งของโปรแกรมดูกล้องวงจรปิดที่อยู่ที่กทม. โดยคอมที่จะเปิดดูและบันทึกมันเก่ามากกกกใช้ HDD IDE อยู่เลย เลยต้องการอยากได้ EXT HDD มาใช้บันทึก (เผื่อพักเครื่องPC แล้วไปเสียบเครื่องอื่นบันทึก) แนะนำรบกวนด้วยครับ ใช้เป็น EXT HDD 4 TB จะจุได้ 1 เดือนพอดี จริงๆได้อยากได้ hdd สำหรับกล้องวงจรปิดโดยตรง หรือ ใช้แบบไหนดี แนะนำด้วยครับ