Announcement

Collapse
No announcement yet.

=*= ช้วยที่ครับ ทำไงไห้เครื่องแรงสมใจ ลองมาหลายวิธีแล้ว T-T~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปิด c1e ในไบออสรึยัง แต่จริง ๆ ก็ไม่น่าส่งผลมาก

Comment

ผมว่าลองหา Windows ตัวใหม่ลงดูดีกว่าครับ ไม่งั้นก็หาของแท้ไปเลย
      สเปกเครื่องที่ว่า ก็เเรงมากพอควรเเล้ว

Comment

ลองหาวินโดวส์ Windows XP SP3 Truefaster Edition V.4 มาลองดูครับ เค้าว่าเบา และเร็ว
        แต่ผมว่าท่าจะอืดก็ตรง SP3 นี่อะ

Comment

windows เป็นแผ่นรวม driver รวมโปรแกรมด้วยป่าวล่ะ

วัดความเร็วแบบนี้พูดยากอ่ะ

วัดจากการเล่นเน็ทเปิดเว็บคงต้องหันไปเล่น Firefox เพราะ ie มันไม่ค่อยดีสักเท่าไร

วัดจาก boot เครื่องไว ลองลง windows ที่มันมีแต่ตัว windows สิ ที่มันไม่มี driver อ่ะ ไวมาก แต่พอลง driver ครบมันก็จะboot ช้าลง ถ้าเครื่องที่ลง font ไปเยอะๆ ก็ รอนาน ต้องแก้ ทำให้มันไวขึ้นเหมือนข้างบน

Comment

งั้นลองถามอีกที แผ่น windows ท่าน เวลาลงต้องใส่ คีย์เอง หรือเปล่า

Comment

สเป๊คนี้แรงแล้วครับท่านลองเล่นเกมส์ดูยังครับ

Comment

เราว่านะลองหาโปรแกรมที่ทำความสะอาด Windows ดูก็ได้นะครับ พอช่วยได้ อย่างพวก Advance Windows Care และก็โปรแกรมอื่นๆที่ทำงานคล้ายๆกันอ่ะมันมีหลายโปรแกรมบอกไม่ถูก

Comment

Working...
                X