Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Q6600 กับ E 8500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Q6600 กับ E 8500

มีงบ 7000 อ่ะครับ ระหว่างE8500 กับ Q 6600 ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ หนังเรื่อง ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม Need For speed กับ SF

ขอบคุณครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=309869

Comment

ครับขอบคุณครับ ขยายความนิดหน่อยจะดีมากครับ ขอบคุึณครับ

Comment

Originally posted by aonej20 View Post
        ครับขอบคุณครับ ขยายความนิดหน่อยจะดีมากครับ ขอบคุึณครับ
        สั้นๆ ง่ายๆ
        แค่ E8400 ก็แรงกว่า Q6600 นิดๆ ละ (เดิมๆ เทสโดยรวมๆ)
        แล้ว E8500 ก็... (ละในฐานะที่เข้าใจ)

แนวทาง

Comment

ครับผมขอบคุณครับ จะเอามาใส่ P5Q อ่ะครับบ้านผมเขาไม่ซื้อทีเดียวครับเก็บทีละชิ้นครับ 555+

โอเคแล้วครับ E 8500
          แล้ว E 8500 นีคิดว่าจะอยู่ได้นานไหมครับเกิน 2 ปีไหม

ขอบคุณอีกครั้งครับ
          Last edited by aonej20; 21 Oct 2008, 11:06:51.

Comment

Originally posted by aonej20 View Post
            ครับผมขอบคุณครับ จะเอามาใส่ P5Q อ่ะครับบ้านผมเขาไม่ซื้อทีเดียวครับเก็บทีละชิ้นครับ 555+

โอเคแล้วครับ E 8500
            แล้ว E 8500 นีคิดว่าจะอยู่ได้นานไหมครับเกิน 2 ปีไหม

ขอบคุณอีกครั้งครับ
            สบายๆ
            อาศัย GHz ก็ยังแรงมากมาย
            oc นิดหน่อย ซัก 4 GHz ก็ แรงหูดับตับใหม้ ละ

Comment

ใช้งาน Q6600
              เล่นเกมส์ E8500
              คุ้มค่า E8400

Comment

E8400 คุ้มในราคามากกว่าัคับ
                ผมใช้อยู่ อิอิ

Comment

ครับ อยากผม OC ไม่เป็นอะนี่ปัญหาผมเคยดูที่บอร์ดพี่ๆ OC กันรู้จะต้องใช้งบเยอะเรื่องระบบระบายความร้อน Sink หรือเป็นพวก Water ทั้งหลายอ่ะครับ เพราะผมซื้อ Power 650 W ไม่เต็มาอ่ะครับ

แล้วผมขอรบกวนอีกอย่างนึ่งและกันครับ ระหว่าง Galaxy 9800 GTX+ 512MB GDDR3 กับ SAPPHIRE 4850 Toxic GDD3 512MB

ตัวไหนน่าเล่นครับ

Comment

Oc 4 Ghz Sink เดิมๆ ยังไหวเลยคับ

Comment

Working...
                    X