Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B 2 ตัวนี้ ถ้าไม่เอามาเน้นดูหนังแล้วมันทำอะไรได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B 2 ตัวนี้ ถ้าไม่เอามาเน้นดูหนังแล้วมันทำอะไรได้มั่งครับ

ASRock ALiveNF7G-FullHD

ASUS "M2A-VM HDMI"

ถ้าไม่เอามาเน้นดูพวกหนัง Hidef หรืออะไรก็แล้วแต่อะครับ อยากรู้ว่ามันทำอะไรได้มั่ง เพราะดูจาก รีวิว แล้วรู้สึกว่าเน้นเรื่องการดูหนังมาก

ยิ่งไข่ไดโนเสา / ไปเกรียน dota พอได้

Comment

- -* ก็เหมือน mb ทั่วๆไป ใช้งานได้ปกติ
      เพียงแต่ว่าเค้าเน้น Full HD เป็นจุดขายอ่ะคับ

Comment

แล้ว Slot อันเล็กๆ อันนั้นเอาไว้ใส่อะไรครับ เพราะบอร์ดผมที่ใช้อยู่มันก็มี และเขียนว่า HDMI แต่ทำไมดูจากรีวิวแล้วเขาเอาการ์ด HDMI ใส่ slot เดียวกัน การ์ดจอเลยอะครับ

- -* ก็เหมือน mb ทั่วๆไป ใช้งานได้ปกติ
        เพียงแต่ว่าเค้าเน้น Full HD เป็นจุดขายอ่ะคับ
        ถ้าเป็นตามนี้ผมคงไม่สนและ หาตัวอื่นดีกว่า เพราะไม่ค่อยได้ดูหนัง Hidif หรอก เต็มที่ก็แค่ DVD

Comment

ถ้าคิดไม่ออกจริงๆ เอามาให้ผม(ยืม)ก็ได้ครับ 6000+ผมมันเป็นโสดมาน้านนานแล้ว อยากลองเอามายัดเล่นดูบ้างว่าเป้นไง

Comment

ดูหนังได้ครับ
            โอคงยาก
            แต่บอร์ดเสถียรดีครับ

Comment

Working...
            X