Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องบูทเข้าวินโดว์ไม่ได้ รีสตาร์ทตลอดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องบูทเข้าวินโดว์ไม่ได้ รีสตาร์ทตลอดเลยครับ

พอถึงขั้นตอนจะรันวินโดว์เครื่องก็จะรีสตาร์ททุกครั้งเลยครับ
    ผมเลยลองถอดฮาร์ดดิสไปต่อกับเครื่องเพื่อนแล้วลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ลงได้ผ่านและใช้งานได้ตามปกติดีครับ
    แต่พอเอากลับมาประกอบเข้าเครื่องเก่า เปิดเครื่องขึ้นก็เป็นอาการเหมือนเดิมคือเครื่องรีสตาร์ทตลอดเลยครับ
    ผมเลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ระหว่าง ซับพลาย(420w),เมนบอร์ด,ซีพียู,แรม ถ้าว่าเป็นที่แรม แรมผมก็มี 2 ตัว
    ลองถอดใส่ทีละอัน ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ส่วนการ์ดจอก็ลองถอดออกแล้วใช้ออนบอร์ดก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
    รบกวนพี่ๆช่วยชี้ทางสว่างทีครับ
    สเปคเครื่องผมครับ
    พาวเวอร์ฯ – 420 w
    ซีพียู – Celeron D 2.4 / 533
    แรม – 256+256
    การ์ดจอ – nVI 128 m AGP
    ฮาร์ดดิส - IDE 80 g 1 ลูก

ลองถอดพาวเวอร์มาลองเครื่องใหม่ดูสิครับว่าเป็นหรือเปล่า
    สงสัย PSU กับเเรมครับ

Comment

เป็นที่ MB ครับ

Comment

ผมว่าน่าจะลองลง window ที่เครื่องตัวเองก่อนนะครับ

Comment

ผมลองลงวินโดว์ที่ตัวเครื่องแล้วครับแต่ error ตลอดเลยครับ
          แต่ถ้าแกะเอาแต่ฮาร์ดดิสไปลงกับเครื่องอื่น ปรากฎว่าผ่านตลอดไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

น่าจะเกี่ยวกับความร้อน cpu
            ลองตรวจวา่พัดลม cpu เจ้งรึเปล่า
            เราเคยเป็น พัดลมมันฝืดมาก

Comment

chipset vga onboard ร้อนผิดปกติใหม

Comment

ลองเอาแรมไปใส่เครื่องเพื่อนดูคับ

Comment

Working...
                X