Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องแรมหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องแรมหน่อยครับผม

สวัสดีครับ ทุก ๆ คน

วันนี้ผมมี ปัญหาเกี่ยวกับเรืองแรม มาถามหน่อยครับ

ตอนนี้แรมผม 14GB โดยใส่ทั้งหมด 4 ตัว 2 / 4 / 4 / 4

ผมควรจะออกตัว 2 ออกดีป่ะครับ หรือใส่ไว้อย่างนั้นแหละ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม

ถ้าไม่ได้ oc + ใช้งานปกติ+ ไม่เคยขึ้นจอฟ้า

ถ้าแบบนี้ ก็ใช้ไปเถอะครับ ไม่เป็นไรหรอก
    เครื่องที่ทำงานผมบางเครื่องก็ใส่มั่วไปหมด 1+1+2, 2+4, 4+4+4
    ถ้าไม่มีแรมตัวไหนมีปัญหา ก็ใช้ไป ถ้าตัวไหนมีปัญหา ก็ถอดทิ้ง (คนใช้งานไม่สนใจหรอก ขอแค่เครื่องใช้ได้)

Comment

Working...
    X