Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ ผมพึ่งซื้อการ์ดมาใหม่ มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ShinAkira View Post
    Clear CMOS รึยัง ให้เคลียสักรอบครับ ผมเจอประจำอาการนี้

ส่วนการ์ดจอให้เสียบช่องบนสุดเสมอครับ

ส่วนวิธีให้ลองอ่านในคู่มือดู บางอันมีปุ่มให้กด บางอันเอาไขควงแตะ ให้ขาช้อตกัน บางอันถอดถ่าน แล้วแตะให้ช้อตกัน
    ลอง Clear CMOS แล้วครับก้ก็ยังไม่ได้อะครับ
    การ์ดจอตัวเก่า gtx 460 ติด แต่ gtx 960 ไม่ติด
    แต่พอเอาไปเสียบช่อง pci x4 กับใช่ได้ เล่นเกมได้

Comment

Originally posted by good11 View Post
      อาจจะตามนี้ เพราะผมก็เจออยู่ bios เอ๋อหา VGA ไม่เจอต้องลด V. ลงมา
      ดูยังไงว่าเป็น V อะไรอะครับ
      แล้วอัพเดชยังไงหรอครับ

Comment

Originally posted by ball245529 View Post
        ดูยังไงว่าเป็น V อะไรอะครับ
        แล้วอัพเดชยังไงหรอครับ
        ดูเวอร์ชั่นใบออสผ่านโปรแกรม cpu-z ตรงนี้ครับ

เเล้วเข้าไปโหลดไฟล์ไปออสจากเว็บผู้ผลิต

จากนั้นก็ copy ไฟล์ไปออสใส่เเฟรชไดร์เเล้วเข้าไปออสไปเเฟชรผ่านเมนูเเฟรชไปออสของบอร์ดครับ ระหว่างขั้นตอนนี้ระวังอย่าให้ไฟดับด้วยนะครับ

Comment

หึๆ อัพไบออสจบครับ เจอมากับ f2a88x-killer+380 เสียบที่ 4x เล่นได้ แต่จะเสียบทำไม 4x ล่ะ พออัพไบออสปุ๊บ ก็เล่นได้เลย ที่ 16x

Comment

Originally posted by invizjae_n View Post
            หึๆ อัพไบออสจบครับ เจอมากับ f2a88x-killer+380 เสียบที่ 4x เล่นได้ แต่จะเสียบทำไม 4x ล่ะ พออัพไบออสปุ๊บ ก็เล่นได้เลย ที่ 16x
            อัพไบออสแล้วครับ ยังไม่ได้อยู่ดี หมดปัญญาแล้วเนี่ย 555+
            แต่ M/B ผม bios ก่อนแฟรชไบอ๊อต มันเป็น v ใหม่อยู่แล้วเลยลองอัพ v เดิมก็ยังไม่ได้
            ก็เลยลองลด v ดูก็ยังไม่ได้อีกครับ
            ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

Comment

อัพไบอ๊อตคนละ Rev. ได้ไหมครับ อย่างเช่นของผม rev 2.0 อัพของ 3.0

Comment

เคลมเมนบอรดเหอะง่ายกว่า

Comment

Working...
                X