Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dual Monitor with 4870 or GTX260!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dual Monitor with 4870 or GTX260!!!

คือตอนนี้ผมใช้ 8800 GTS ต่อ ออก LCD TV กับ LCD Monitor อยุ่หน่ะครับ แล้ว set ให้ LCD TV เปน จอที่ 1 เพื่อเวลาเล่นเกม full screen มันจะไปออกจอนั้น แต่ผม set ให้ icon และ แถบ start ของ windows ด้านล่างไปอยุ่กับ จอ 2 ซึ่งเป็น LCD Monitor ธรรมดา เพราะเวลาที่ไม่ได้เล่นเกม จะได้ไม่เปิด LCD TV งับ ทั้งหมดนี้สามารถทำได้ ด้วย driver nvidia อ่ะครับ

แต่ตอนนี้ผม กำลังจะซื้อ การ์ดจอใหม่ระหว่าง 4870 กับ GTX260 แต่สะดุดกับความแรง ของ 4870 มากกว่า แต่ติดปัญหาตรงที่ไม่รู้ว่า driver ของ ATi สามารถทำแบบที่ผมทำีได้รึเปล่าครับ และ ATi support การใช้ Dual Monitor มากแค่ไหน เพราะผมต้อง set resolution ของทั้ง 2 จอให้ต่างกันด้วยหนะครับ ลองหากระทู้เรื่องนี้ดูแล้วแต่ไม่เจอครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

GTX260

Comment

ATI มี Hydar vition สึ่งมาจัดการกับ Muti Monitor โดยตรง !! ผมแนะนำ HD4870

Comment

AMD ก็ทำอย่าที่ท่าน จขกท. ต้องการได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน ได้ไปศึกษา Hydravision มาแล้วเห็นว่าทำได้เหมือนกัน อิอิ รอเงินเดือนออกจะไปถอยแล้ว ฮิฮิ ^^

Comment

Originally posted by 111111 View Post
            ATI มี Hydar vition สึ่งมาจัดการกับ Muti Monitor โดยตรง !! ผมแนะนำ HD4870

ตามนั้น เเถม ได้รู้จักความคุ้มค่าอีกด้วย

Comment

ErasMazzle

4870 เลยคะ ไม่ต้องคิดมาก คำแนะนำจากคนที่ใช้อยู่อย่างมีความสุขคะ

Comment

4870 อีกคนครับ

Comment

4870 อีกเสียง ช่วงนี้แดงมาแรง

Comment

อิิอิ

GeForce มี PhysX น้าาาา

555+

Comment

^
                      ^
                      ^
                      - -

Comment

PhysX มันมีผลเยอะมากมั้ยอ่า เห็นไปอ่านบางบทความ Intel บอกว่า ภาษา CUDA จะเป็นแค่บันทึกเล็กๆ ในประวัติศาสตร์ แต่ได้ยินว่า 2 เกมใหม่จากค่าย Blizzard ใช้ PhysX นี่นา โอ้ววม่าย

Comment

เอามาย้ำความแรงบนเครื่องเดียวกัน เสียบการ์ด เขียว กับ แดง เทียบกัน ตัวตัว กันไปเลย
                          Attached Files

Comment

โอ้ว HD4870 แรงกว่าเยอะนะเนี้ย แต่คุณที่ทดสอบนี้กระเป๋าหนักจริง มีทั้ง 2 card แฮะๆ

Comment

ในรูปลงตัวโกงคะเเนน ยังหว่า

Comment

Working...
                              X