Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหาบอร์ด AM2+ HT3.0 ถูกๆทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหาบอร์ด AM2+ HT3.0 ถูกๆทีคับ

อยากทราบว่า บอร์ด AM2+ HT3.0 ถูกสุด มันราคาเท่าไรอ่ะคับอยากเอามาใส่ X2 4800+ รอ phenom ถูกกว่านี้จาได้ซื้อมาใส่ แล้วบอร์ดที่การ์ดจอออน์บอร์ด เห็น ECS black มัน2100ก่าเอง แล้วมันมีผลเสียป่ะถ้าจะใส่การ์ดจอแยกมันจะดีเท่ากับการ์ดไม่ออน์บอร์ดป่ะ M3A ตอนนี้ถูกที่สุดที่รองรับ HT3.0 แล้วม่ะคับ เห็นปามาณ2100 บาท อ่ะ ขอบคุณคับ

ดันๆๆๆ

Comment

ดู tpd ด้วยนะ

Comment

อ่อคับ ขอบคุณคับ ดันๆรอเทพมาตอบคับ

Comment

ไม่มีครายตอบเยย T-T

Comment

งบเท่าไหรเหรอครับ

Comment

ecs black แพงไปเปล่า

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                ecs black แพงไปเปล่า
                ไม่แพงคับ แต่มันการ์ดจอออน์บอร์ดอ่ะคับ แล้วมันจะแรงเท่ากับบอร์ดที่ไม่มีการ์ดออน์บอร์ดรึป่าวคับเพราะ M3A เห็น 2100ก่าๆแล้วเหมือนกันอ่ะถ้าแรงไม่แตกต่างก็จะได้หาออน์บอร์ดใส่ก้อได้คับ แล้วมันต่างไงอธิบายด้วยยิ่งดีคับขอยคุณคับ

Comment

แล้ว ax78 หล่ะ มัน HT อะไรใช้มา 2 ตัวแล้ว ไม่รู้เลย 5555555

Comment

แล้วรู้ได้งไครับ ว่า VGA ON มันจะไม่แรงเท่า MB ไม่มี VGA ON

Comment

ใช่ครับเป็นความเข้าใจกันมาว่า ออนบอร์ดต้อง ไม่ดีไม่แรงสู้บอร์ดไม่มีออนบอร์ดไม่ได้

ผมเองก้อยากรู้เหตุผลเหมือนกันจะได้ไปตอบคนที่ทำงานที่เขาเถียงผมเสมอว่าบอร์ดจอ ออน มันไม่แรง ผมว่ามันไม่เกี่ยวอ่ะ

ใครมีเหตุผลดีๆ ขอหน่อยสิ ได้เอาไปงัดเขาได้ สักที

Comment

แล้วแต่บอร์ดมั้ง ไม่งั้นบอร์ด PentiunII ของผมคงแรงน่าดู - -"

Comment

มีออนบอร์ดก็ไม่ใช่ว่าบอร์ดไม่แรงครับ ชิปเซ็ตสมัยนี้มันแรงเหลือเกินครับ และออนบร์ดสมัยนี้มันไม่ใช่อ่อนขี้เหมือนเมื่อก่อนแล้ว

Comment

อยากรู้ ต้องลอง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              แล้วรู้ได้งไครับ ว่า VGA ON มันจะไม่แรงเท่า MB ไม่มี VGA ON
                              ก็จะเอาบอร์ดที่มี VGA onboard ไปใส่การ์ดจอ คนขายมันก้อบอกไม่ดีอ่ะ เอาแบบไม่มีออน์บอร์ดดีกว่า ไอตัวผมก็รุ้นะว่ามันไม่เกี่ยวกะความแรงแต่ ผมก็ไม่รุ้ว่ามันเพราะอะไร ทั้งๆที่ค่าตัวของไม่มีออน์บอร์ดมันแพงกว่าออน์บอร์ด ผมก็เลยงงว่าอันไหนมันจะดีกว่ากัน แล้วตกลงมันเป็นยังไงงผู้รู้ช่วยอธิบายทีคับ ว่ามันต่างกันไงถ้านำมาใส่การ์ดจอแยก

Comment

Working...
                              X