Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะมี Chipset และ Mainboard ออกมาใหม่อีกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะมี Chipset และ Mainboard ออกมาใหม่อีกไหมครับ

Skylake จะออกมาเพิ่มอีกไหมครับ แล้วถ้าออกอีกนานไหมกว่าจะมาครับ
    ตัวอย่างเช่น
    CPU : Intel Core i7 4770K >>>> Intel Core i7 4790K
    Mainbaord : Z87 >>>> Z97

Intel 100 Series นะอยู่ยาว ส่วน CPU อาจจะมีมากกว่า 6770K ก็ได้

http://www.zolkorn.com/news/intel-10...two-year-life/
    วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

@ihog6hog
      ผมใช้ Spec นี้อยู่
      CPU : Intel Core i5-3470
      M/B : Asrock H77 Pro4/MVP
      ถ้าเกิดจะอัพใหม่ CPU จะเอา Skylake (ที่มีปัจจุบัน) หรือ Skylake (รอตัวที่จะออกใหม่ในอนาคต) อันไหนจะเห็นผลต่างกว่ากันครับ
      ส่วน M/B ที่มีอยู่ตอนนี้ผมว่ามันยังออกมาไม่หมดเลย เช่น GA-Z170X-Gaming 5 อนาคตจะมีมาเข้าไทยไหมครับ

Comment

Originally posted by takumi620 View Post
        @ihog6hog
        ถ้าเกิดจะอัพใหม่ CPU จะเอา Skylake (ที่มีปัจจุบัน) หรือ Skylake (รอตัวที่จะออกใหม่ในอนาคต) อันไหนจะเห็นผลต่างกว่ากันครับ
        ส่วน M/B ที่มีอยู่ตอนนี้ผมว่ามันยังออกมาไม่หมดเลย เช่น GA-Z170X-Gaming 5 อนาคตจะมีมาเข้าไทยไหมครับ
        รอเจนหน้าดีกว่าครับ เจนนี้ไม่ได้***งกับเจนสาทและสี่มากถึงขั้นที่ต้องเปลี่ยน

Sent from my GT-I9300 using OCZ

Comment

Spec ของผมคล้ายๆ จขกท. เลย
          สนใจจะเปลี่ยนใหม่เหมือนกันครับ
          Last edited by takumi619; 24 Sep 2015, 14:57:35.

Comment

Originally posted by gm_ant View Post
            รอเจนหน้าดีกว่าครับ เจนนี้ไม่ได้***งกับเจนสาทและสี่มากถึงขั้นที่ต้องเปลี่ยน

Sent from my GT-I9300 using OCZ
            ให้รอ skylake ตัวหน้าเห็นความต่างมากกว่าใช่ไหมครับ

Comment

x99 ปีหน้าเตรียมตัว refresh ได้เบยมี CPU รุ่นใหม่ บอร์ดยังใส่ของเล่นได้อีกเยอะ

Comment

ถ้าอยู่ได้ต่ำๆ 2 ปีก็น่าสนหน่อยครับ

Comment

series 100 ตอนนี้ก็

DDR4
                  M.2 PCIe 2 Socket
                  ๊USB 3.1 + Thunderbolt 3

แล้วตัวหน้าอาจจะเป็น

DDR5 หรือ 3D RAM
                  8K video
                  Thunderbolt 4
                  LAN 10 Gbit onboard

Comment

Originally posted by garmin View Post
                    series 100 ตอนนี้ก็

DDR4
                    M.2 PCIe 2 Socket
                    ๊USB 3.1 + Thunderbolt 3

แล้วตัวหน้าอาจจะเป็น

DDR5 หรือ 3D RAM
                    8K video
                    Thunderbolt 4
                    LAN 10 Gbit onboard
                    น่าจะอีกหลายปีเลยไหมอะครับ

Comment

14นาโน ddr4 pci4 ทุกอย่าง 4 บาทหมด อิ อิ

Comment

Originally posted by takumi620 View Post
                        @ihog6hog
                        ขาย i5 3470 เเล้วไปหา i7 3770 มาเล่นดีกว่าครับ เพิ่มตังนิดหน่อย เเต่คุ้มมาก

Comment

ปกติ Intel จะอยู่ได้ประมาณ 1-2 ปีจะเปลี่ยนซ๊อตเก็ต ไม่เหมือนตอนใช้ 775 ละที่ยาวนานมาก

Comment

Originally posted by dnet View Post
                            ปกติ Intel จะอยู่ได้ประมาณ 1-2 ปีจะเปลี่ยนซ๊อตเก็ต ไม่เหมือนตอนใช้ 775 ละที่ยาวนานมาก
                            เมื่อวานเพิ่มไปหา sink Intel 775 แท้ (ทองแดง) มาเปลี่ยนเครื่องที่บ้าน X6800 2.93GHz ถอดเอา sink Zalman มาใส่ i5-6600K + B170

บอร์ด Intel + X6800 ลง Win10 วิ่งฉลุย

Comment

Comment

Working...
                              X