Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากสอบถามเกี่ยวกับ cpu fx6300ของผมครับว่ามันเข้ากับการ์ดจอของผมหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากสอบถามเกี่ยวกับ cpu fx6300ของผมครับว่ามันเข้ากับการ์ดจอของผมหรือป่าว

ตอนนี้ผมใช้การ์ดขอจอง HIS iPower R9 280X ICEQ X2 Boost Clock นะครับ

แล้วCPUของผมก็ FX6300 พาวเวอร์ซัพพาย 650 วัต ผมอยากทราบครับว่า cpu ของผมมันเข้าการ์ดจอผมไหม แล้วก็ พาวเวอร์ซัพพายของผมนี่ ควรเพิ่มวัตถ์ไหมครับ

ลบกวนด้วยครับ

cpu ดันการ์ดจอไหวแต่ psu ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

ผมจำไม่ได้แล้วครับว่า psu มันรุ่นอะไร !! แต่ผมเปิดเคสดูมันเขียนว่า 600w af อะครับ

Comment

ถ้าเป็นรุ่นนี้ ไม่น่าจะไหว

Comment

ใช่เลยครับของผม psu รุ่นนี้แหละ ไม่ไหวหรอครับ แล้วอย่างงี้ผมควรจะเปลี่ยนเป็นรุ่นอะไรดีครับ ใช้กี่วัตถ์ครับ ใช้มาปีกว่าแล้วด้วย -0-

Comment

ถ้าใช้มาปีกว่าๆเเล้วไม่ดับก็เเสดงว่ามันไหวนะครับ raidmax ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมาก

Comment

อ่อครับ ผมใช้มาปีกว่าแล้วไม่มีอาการดับครับแล้วผมก็เปิดcpu6หัวด้วยครับ แต่เถ้าที่คุณแนะนำอะครับ ผมควรเปลี่ยนไหมถ้าเปลี่ยนนี่คือใช้วัตถ์เท่าไหร่ ถ้าเป็นไปได้ขอชื่อรุ่นยี่ห้อเลยก็ดีครับจะได้สั่งง่ายแต่ถ้าคุณมองว่ามันไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนก็ไม่เป็นไรครับ ลบกวนด้วยครับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนก็ต้องมีงบ 3พันขึ้นหนะ ไม่งั้น อย่าเปลี่ยนเลย เสียตังปล่าว

Comment

ครับผม ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าจะซื้อใหม่ก็ Super Flower silver 600W Green 2,300 / Super Flower Bronze 650W 2,200 ร้าน panasonic pantip

หรือ ถ้ายังไม่มี ssd ก็ลองซื้อมาเล่นดูครับ

Comment

ใครบอก raidmax กาก ผมว่ามันก็โอเคนะ ไม่เหมือนพวกมีอาวุธระเบิดไว้ในครอบครองละกัน

Comment

Originally posted by kitti3 View Post
                        ใครบอก raidmax กาก ผมว่ามันก็โอเคนะ ไม่เหมือนพวกมีอาวุธระเบิดไว้ในครอบครองละกัน
                        จริงๆ มันก็ไม่ได้กากหรอกน่ะพวกรุ่น AF อะไรเทือกนั้น (แต่พวกรุ่นเล็กๆ นี่กากจริง) ที่กากคือเอาไปเทียบกับพวกยี่ห้อดังรุ่นบนๆ
                        แถมพวก AF นี่ เพิ่มอีกหน่อยไปเล่นยี่ห้อดังได้เลย (แต่ใช่ว่ายี่ห้อดังจะไม่พัง แต่ความสบายใจต่างกันเยอะ)

ปล. สำหรับ Raidmax นี่ หารีวิวทดสอบแบบจริงๆ จัง ยากเหลือเกิน แถมหมกเม็ดเยอะ
                        โดยเฉพาะตัว 1000 w. ในตำนาน ที่เว็บนอกแฉกันสนุกสนาน

Comment

เพิ่งเปลี่ยน 730ss สะสมไว้ ประจำการแทน TT1500 ก๊ โอนะครับ คล๊อก 3RE รอ้นจี๊ ไม่มีวูป อิ อิ

Comment

Working...
                          X