overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40
    OverclockZone Member kismeboy's Avatar
    ถนนข้าวสาร/เพชรเกษม114

Default พี่จีนเราอีกแล้ว 650TI ปลอม

เอาเตือนและให้ระวังกันครับ พอดีลูกค้าผมได้ไปซื้อมาจากใครไม่รู้ เอามาให้ผมไส่ให้ ด้วยความสงสัย การ์ดจอหน้าตามันแปลกๆจึงเอามาแกะดู
    ก่อนผมจะแกะดูได้ลองโหลดไดเวอจากเวป มาติดตั้งปกติ แล้ว มีอาการขึ้นสามเหลี่ยมเหลืองๆทีไดเวอร์ 650TI ถึงคิดว่าปลอมแล้วล่ะก็เลย
    ลองแกะออกมา ผลก็ตามนั้นครับ ของปลอมพี่จีนอีกแล้วครับ มีลบโคดออกด้วย เลยไม่รู้เลยว่ารุ่นอะไรกันแน่

650TI ddr3 2gb 384 bit

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

OverclockZone Member underground1's Avatar

aliexpress / ebay เพียบ 55

OverclockZone Member kkungvs1's Avatar

เห็นโลโก้เหลือง ผมก็ไม่กล้าซื้อละะ

OverclockZone Member jayjay17's Avatar

เห็นพัดลมก็ไม่น่าคบแล้วครับ

OverclockZone Member best0032001's Avatar

ยี่ห้ออะไรเอามาจากไหนครับ

OverclockZone Member mybnon's Avatar
    สำโรง สมุทรปราการ

เคยเห็นในเว็บซื้อขายจีนมียัน GTX780Ti "2 GB DDR3" พัดลมเหลืองแบบในภาพ ตีเป็นเงินบาท ราคา 2000 กว่า ๆ มันเอามาจากไหนฟะ

OverclockZone Member kismeboy's Avatar

ยี่ห่ออันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ ลูกค้าเค้าซื้อมาเอามาให้ไส่

OverclockZone Member dnet's Avatar

ชิพอาจเป็น 680 ลด Spec ก็ได้ (คงไม่ใช่ละ ระวังกันหน่อยละกัน)

OverclockZone Member Criticism's Avatar

แรงป่ะครับ เทสให้ดูหน่อย

รู้สึกว่าต้องใช้ แผ่นไดเวอร์ ทีมากับ ตัวการ์ดมันเลย มาถึงผมแล้วมันไม่มีไดเวอ มา พอโหลด ไดเวอมาลงได้แต่ไม่เชื่อมต่อกับตัวไดเวอ ขึ้นสามเหลี่ยมเหลือง

พอลองโหลด ไดเวอ ซี่รี่ 8มาลง ก็ไม่ได้ เท่าที่ผมคิด นะ ไดเวอทีมากับแผ่นคงmod มาด้วย ครับ เลยไม่รู้จะเทสยังไงครับ เท่าทีหาข้อมูล ตัวนี่ Shaders 64 ตัว

ิคิดว่าน่าจะเป็นซี่รี่ อย่างทีบอกครับ ลองลงไดเวอ ซี่รี่ 8 แล้วไม่ได้ อดเทส ครับ

ส่วนตัวคิดว่า น่าจะอยู่ประมาณ ซี่รี่ 8 9 384 Bit ตามนี่ครับ เพราะว่า ลบ โคด ออกด้วยไม่รู้หาข้อมูลยังไงเลย

Crazy_O's Avatar

Quote Originally Posted by underground1 View Post
    aliexpress / ebay เพียบ 55
    อย่าว่าแต่ 2 แห่งนั้นเลยท่าน ขนาด newegg ยังเคยขายการ์ดปลอม (ซีพียูปลอมก็เคยขาย) กรณีการ์ดจอ โดนสั่งจ่ายไป 61 ล้าน มัํง

Quote Originally Posted by dnet View Post
    ชิพอาจเป็น 680 ลด Spec ก็ได้ (คงไม่ใช่ละ ระวังกันหน่อยละกัน)
    ไม่มีแน่นอนครับ 650Ti มีแต่แบบ DDR5 128 บิท อย่างเดียวเท่านั้น ไอ้เรื่องลดสเปคมันผิดวิสัยเอ็นวิเดียอย่างแรง
    http://www.techpowerup.com/gpudb/118...tx-650-ti.html

สุดท้ายอยากรู้ว่าเป็นรุ่นไหน ก็ต้องแกะไฟล์ไดรเวอร์จากแผ่น เอาครับ ยังก็ลองอัพไฟล์ nv_dispi.inf มาให้ชมหน่อยก็ดีครับ
    Last edited by Crazy_O; 24 Sep 2015 at 16:45:30.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

การ์ดจอเอนวิด๋อย... โลโก้งี้เหลืองอ๋อยมาเลย

Quote Originally Posted by Crazy_O View Post
    อย่าว่าแต่ 2 แห่งนั้นเลยท่าน ขนาด newegg ยังเคยขายการ์ดปลอม (ซีพียูปลอมก็เคยขาย) กรณีการ์ดจอ โดนสั่งจ่ายไป 61 ล้าน มัํง

ไม่มีแน่นอนครับ 650Ti มีแต่แบบ DDR5 128 บิท อย่างเดียวเท่านั้น ไอ้เรื่องลดสเปคมันผิดวิสัยเอ็นวิเดียอย่างแรง
    http://www.techpowerup.com/gpudb/118...tx-650-ti.html

สุดท้ายอยากรู้ว่าเป็นรุ่นไหน ก็ต้องแกะไฟล์ไดรเวอร์จากแผ่น เอาครับ ยังก็ลองอัพไฟล์ nv_dispi.inf มาให้ชมหน่อยก็ดีครับ
    ปัญหาอย่างแรก ผมไม่มีแผ่นไดเวอร์ ทีมาด้วยกันกับตัวการ์ดจอ ทำใจครับ
    Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    การ์ดจอเอนวิด๋อย... โลโก้งี้เหลืองอ๋อยมาเลย

Crazy_O's Avatar

Quote Originally Posted by kismeboy View Post
    ปัญหาอย่างแรก ผมไม่มีแผ่นไดเวอร์ ทีมาด้วยกันกับตัวการ์ดจอ ทำใจครับ

ลงไดรเวอร์ 340.52 ครับ
    http://www.nvidia.com/download/drive...px/77224/en-us

ถ้าลงผ่านก็มองเห็นภาพแล้วว่ามันเป็นรุ่นไหน ให้ผมเดา ผมเดาว่าเป็นชิป G94
    แล้วขอเบอร์เม็ดแรม ทั้ง 2 บรรทัด ชัดๆ หน่อยได้ไหมท่าน
    Last edited by Crazy_O; 24 Sep 2015 at 17:13:50.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    สงบสุข & สันโดษ

เม็ดแรมคัดมือซะด้วย ลายมือหราเชียะ ไม่ธรรมดา

มันมีนานแล้วครับ การ์ดจีนเนี้ย รุ่นใหม่ๆ ใหญ่ๆ ก็มีนะ แถมหน้าตาสวยกว่าของจริงอีก
    แต่ข้างในไม่รู้

OverclockZone Member kitti3's Avatar

Quote Originally Posted by Crazy_O View Post
    ลงไดรเวอร์ 340.52 ครับ
    http://www.nvidia.com/download/drive...px/77224/en-us

ถ้าลงผ่านก็มองเห็นภาพแล้วว่ามันเป็นรุ่นไหน ให้ผมเดา ผมเดาว่าเป็นชิป G94
    แล้วขอเบอร์เม็ดแรม ทั้ง 2 บรรทัด ชัดๆ หน่อยได้ไหมท่าน
    ตอนนี่ ลง 335.23 ได้ อยากทราบรายละเอียดอ่ะครับว่าจะเข้าไปดูว่าเป็นชิปตัวไหนรุ่นไหนได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Quote Originally Posted by UNCENSORED View Post
    มันมีนานแล้วครับ การ์ดจีนเนี้ย รุ่นใหม่ๆ ใหญ่ๆ ก็มีนะ แถมหน้าตาสวยกว่าของจริงอีก
    แต่ข้างในไม่รู้
    เห็นมาเยอะพอสมควรอยู่ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks