Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า Format HDD ผิด Drive กู้ยังไงดี ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า Format HDD ผิด Drive กู้ยังไงดี ช่วยหน่อยครับ

จะ format drive E ดันไป drive D อะครับ จะกู้ยังไง ประมาณ 190 Gb ไม่ได้แบ่ง partition ใหม่ ยังไม่ได้ลงข้อมูลอะไรใน drive ครับ

ก็ใช้โปรแกรมกู้ทั่วไปได้เลยคับ หรือไม่ก็ใช้ Recuva ก็ได้มีทั้ง free และ pro เวลาจะดึงไฟล์ที่กู้ออกต้องหา hdd อีกตัวมาต่อคับ เพราะมันจะไม่ยอมให้ดึงไฟล์มาใส่ hdd ลูกเดียวกันถ้ามี external hdd ก็เก็บไฟล์ที่กู้ได้มาใส่ external hdd แล้วค่อย copy ใส่ pc คืนอีกที

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X