Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-F2AX-UP4 + Athlon X4 860K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-F2AX-UP4 + Athlon X4 860K

มีใครใช้เซ็ตนี้ หรือบอร์ดตัวนี้แล้วใส่ RAM 4 ตัวเลยบ้างครับ มีปัญหาเครื่องแฮงค์ บูทไม่ขึ้นบ้างมั้ยครับ ลองใส่ RAM แค่ที่ล่ะ 2 ตัว ลื่นๆเลยครับ ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาเดียวกับผมบ้างมั้ย อัพ Bios ล่าสุด F7 แล้วครับ...ขอบคุณครับ

เคยใช้แต่บอร์ด F2A88X-UP4 กับ A8-6600K ใส่แรม G.Skill Sniper (1866) 4x4 GB วิ่งตาม XMP ได้ตามปกติ

Comment

ผมเคยเล่นเกมอยู่แล้วจอดับ เลย แต่เครื่องก็ติดอยู่ หลังจากนั้นของผมบูทได้บ้างไม่ได้ บ้าง ใช้กับ A10-5800K ไม่รู้ว่าเป็นที่ อะไร

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
        เคยใช้แต่บอร์ด F2A88X-UP4 กับ A8-6600K ใส่แรม G.Skill Sniper (1866) 4x4 GB วิ่งตาม XMP ได้ตามปกติ
        ผมเคยใส่ RipjawsX 4x4GB เครื่องไม่ยอมบูทเลยครับติดตั้งแต่ไบออสเลย พอใส่แต่สองตัวบูทลื่นสบาย ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Corsair Dom.GT 4ตัวบูทเข้าวินโดว์ได้แต่แฮงค์ในเวลาที่ไม่ซำ้กัน บางครั้งสิบนาที บางครั้งก็เป็นชั่วโมงถึงจะแฮงค์ เคยสังเกตุดูซีพียูมันจะพีคขึ้น90-98% เครื่องแฮงค์เลย เคยดูวีดีโอของ asus เค้าบอกว่าถ้าใส่แรมมากชิ้นมันจะเพิ่มภาระให้กับซีพียูทำงานหนักมากขึ้น ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่า

Comment

เคยใช้บอร์ดตัวนี้ มีปัญหาตอนลง driver vga amd คับ จอดับ แต่เครื่องทำงานปกติ ยังหาคำตอบอยู่เลย

Comment

แต่ตอนนี้ผมแอบไปกิ๊กกะAsusแล้วล่ะ ถ้าไปกันได้ดี ไม่งอแง ว่าง่าย ยอมทำสนองความต้องการของผม ผมอาจจะทิ้งน้อง Gig ในฐานที่ไม่ยอมตามใจผม ทำให้ผมถอดใจ ไปอยู่อย่างเปิดเผยกะน้องSus ก็เป็นได้

Comment

Working...
            X