Announcement

Collapse
No announcement yet.

clone mac address เพื่อใช้ 3bb wifi hotspot มีใครทำแล้วใช้ได้บ้างครับ ช่วยยืนยันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clone mac address เพื่อใช้ 3bb wifi hotspot มีใครทำแล้วใช้ได้บ้างครับ ช่วยยืนยันหน่อย

ตามชื่อกระทู้เลยครับ พอดีกำลังจัดการอุปกรณ์

- nano loco2
    - access point

จ่ายรายเดือนละ 99

เล่นได้ไม่จำกัดเครื่อง พอดีว่าตู้มันตั้งอยู่หน้าบ้านเลยอยากลองดูครับ

มีท่านใดใช้อยู่ช่วยยืนยันหน่อย เห็นมีแต่ใช้ทรูกันส่วนใหญ่

ผมใช้อยู่ครับ แต่เป็นตัวที่แถมกับเน็ตบ้าน ส่วนโปร 99 บาทยังไม่ทราบ

Comment

ทำเสร็จแล้วใช้งานได้ดีครับ ยืนยัน แชร์ไม่จำกัดเครื่องใช้งาน

Comment

clone macยังไงครับ ต้องโทรไปบอกccไหม

Comment

น้ำตาจิไหล ไวม๊ากกกๆๆ

วิธีการ
          1.มือถือ AIS กด *388*88#,dtac กด *104*699# หรือใช้ 3bb internet อยู่แล้วสมัครฟรี
          2.จะได้ sms user=เบอร์โทร password=เลข 4 หลักสุ่มให้ (อันนี้เฉพาะ AIS นะครับ dtac ไม่ทราบ)
          3.login จากมือถือ,wireless usb หรือ CPE ที่ใช้ เลือก login auto

ระบบจะจำ MAC Address แล้ว bypass ให้ เครื่องนี้จะไม่ต้อง login
          กรณีใช้มือถือ สามารถเอา MAC Address ของมือถือไปใส่ใน CPE ได้

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ก็ไม่เห็นต้อง clone mac นะครับ มันจะจำ mac ที่ต่อกับมันเลย

Comment

Originally posted by noobz View Post
                ก็ไม่เห็นต้อง clone mac นะครับ มันจะจำ mac ที่ต่อกับมันเลย
                3.login จากมือถือ,wireless usb หรือ CPE ที่ใช้ เลือก login auto
                กรณี clone
                ถ้าไปใช้งานข้างนอก มือถือต่อแล้วเล่นได้เลย
                อยู่ที่บ้าน NSM2+AP ก็ไม่ต้อง login

เคสนี้จะได้ 2 device ที่ไม่ต้อง login

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                  กรณี clone
                  ถ้าไปใช้งานข้างนอก มือถือต่อแล้วเล่นได้เลย
                  อยู่ที่บ้าน NSM2+AP ก็ไม่ต้อง login

เคสนี้จะได้ 2 device ที่ไม่ต้อง login
                  ผมสงสัยนิดครับ กรณี 1 mac address แต่ 2 connection 2 ip ในเวลาเดียวกัน เขาไม่แบนเหรอ?

Comment

^
                    ^
                    ปัญหาทางเทคนิคครับ
                    ถ้าไม่ได้ connect จากเสาต้นเดียวกัน มีโอกาสสูงที่จะตรวจไม่เจอ

Comment

Working...
                    X