Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน CPU กับ ซิ้งใหม่ เสียงดังตอนเปิดเครื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน CPU กับ ซิ้งใหม่ เสียงดังตอนเปิดเครื่องครับ

เปลี่ยน CPU กับ ซิ้งใหม่ เสียงดังตอนเปิดเครื่องครับ ก่อนหน้านี้ใช้ G3220 กับ I3 ไม่เคยดัง
    cpu i7 4770 กับ ซิ้งที่มากับกล่อง
    mainboard Asus H97M-E
    อยากทราบว่าปกติมั้ยครับ

ไปปรับรอบใน bios สิ MB บางตัว เราก็กำหนดได้
    ว่าจะเอาโหมดไหนให้วิ่ง Full on วิ่งเร็ว หรือ Standard อะไรทำนองนี้

Comment

Originally posted by good11 View Post
      ไปปรับรอบใน bios สิ MB บางตัว เราก็กำหนดได้
      ว่าจะเอาโหมดไหนให้วิ่ง Full on วิ่งเร็ว หรือ Standard อะไรทำนองนี้
      ขอบคุณครับ พอดีมือใหม่ เดวลองหาใน bios ดูครับ

Comment

cpu ที่ซื้อมา เป็น box ingram/synnex หรือ box ชื่ออื่น ครับ ?

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
          cpu ที่ซื้อมา เป็น box ingram/synnex หรือ box ชื่ออื่น ครับ ?
          ingram/synnex ครับ

Comment

เสียงดัง หมายถึงพัดลมหมุนเร็ว
            ต้องเช็คดูว่า อุณหภูมิ CPU เท่าไร ใส่ซิ้งดีไหม
            ยังไงอุณหภูมิในการใช้งานปกติ ยังไงก็ไม่น่าเกิน 60
            พัดลมควรจะเงียบ

เปลี่ยนซิ่งใหม่ เป็นทางออกที่ดีที่สุด ระบายความร้อนได้ดีกว่า ของติดมากับกล่อง

Comment

Working...
            X