Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องรบกวนหน่อบครับ ด่วนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องรบกวนหน่อบครับ ด่วนครับ

อยากทราบว่า CPU Intel Quad-Core 2,5 Ghz มันดีไหมครับ ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆแล้วอันไหนดีกว่าครับ

แล้ว Spec ด้านล่างนี้เป็นไงบ้างครับ

CPU Intel Quad-Core 2,5 Ghz. Ram 6GB DDRll.
    1 TB harddisk. ATI Radeon HD 4870 / 512 MB
    Windows Vista Ultimate 64-bit.

เป็น PC ครับ อยากรู้ว่ามันดีไหมครับ. และ Windows Vista Ultimate 64-bit มันต่างกับ 32 bit อย่างไรครับ

กำลังจะซื้อครับ ชอบคุณมากๆครับ

1. ดีครับ ตอนนี้ที่คุ้มก็ Q9550 11xxx
    ไม่ก็ลดลงไปเล่น Q9300 หรือ Q9400

2. เป็คเวอร์นะ รอ i7 ดีกว่านะ

3. 64Bit จะรองรับแรมได้มากกว่า 4GB ถ้าใช้แรมเกิน 4GB ต้องใช้ 64Bit อย่างเดียวครับ

Comment

เอามาใช้งานอะไรมั่งอะครับ specขนาดนี้...... มันเกินคำว่าดีแล้วครับ หุหุ ต้องแรงมากกกมายยย
      ส่วน64บิท ผมไม่แน่ใจนะ แต่รู้สึกว่าจะเร็วกว่า32บิท แต่ โปรแกรมต่างๆยังไม่ค่อยซัพพอร์ทกับ64มากนัก

แล้วก็.... ตั้งผิดห้องนะครับ...

Comment

จะไปซื้อตอน บ่าย 3 โมงเย็นครับแล้วครับ เหลือแค่ไม่กี่ชั่วโมงเอง ตื่นเต้นครับไม่เคยมี PC ครับ มีแต่ notebook ครับ ตกลง Spec มันดีใช่ไหมครับ

ขอโทษครับครับผิดห้อง ตั้งแต่เข้าเว็บนี้มา ก็เข้าแต่ห้องนี้ตลอดเลยล่ะครับ ฮิๆๆๆ
        Last edited by athiwat10; 21 Oct 2008, 17:18:53.

Comment

โปรแกรมต่างๆยังไม่ค่อยซัพพอร์ทกับ64มากนัก

หมายความว่าไงครับ ยังไม่ค่อยกระจ่าง เช่นโปรแกรม Nero,Photoshop อะไรอย่างนี้เป่าครับ

Comment

Working...
          X