overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member

Default 4 เรื่องครับ 1 พันทิพปิดเเล้วจริงไหม 2 บางเเคมีร้านประกอบคอมที่น่าเชื่อถือบ้างไหม

3 พาต้าปิ่นเกล้ามีร้านประกอบคมเเนะนำไหม

4 ถ้าพันทิพปิดเเล้ว เพื่อนๆไปซื้อคอมร้านไหนกัน

OverclockZone Member popoom's Avatar

1.ยังไม่ปิด คนเดินเยอะแยะ

4.ถ้าปิด ก็สั่งซื้อในเว็บ

ขอบคุณครับ เพื่อนๆช่วยตอบอีกสามข้อกันนะครับ

OverclockZone Member akararat's Avatar

แนะนำ ไปพันทิพย์ดีสุด พาต้า ไม่ไช่แหล่งขาย
    ปิด ก็สั่งออนไลน์ เอา แต่ผมอยู่ย่าน ดอนเมือง ก็ ไปเชียรังสิต สะดวกสุด ร้านก้ Autonet ไม่ก็JIB ,BANANA

OverclockZone Member Binaryz's Avatar

1.ยังไม่ปิด
    2.ซีค่อนบางแคเพียบร้านไหนก็ได้
    4.ทุกวันนี้ไม่ปิดก็สั่งออนไลน์อย่างเดียว

-ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ข้อมูลครับ

OverclockZone Member badboyey's Avatar

1 พันทิพปิดเเล้วจริงไหม
    - ยังไม่ปิดครับ แค่ปรับปรุงส่วนด้านหน้า ตรงแถวๆร้าน food แถวร้าน "พี่ๆโ..๊ะ ไหม"

4 ถ้าพันทิพปิดเเล้ว เพื่อนๆไปซื้อคอมร้านไหนกัน
    - เดียวนี้ online แล้วครับ ลาซาด้า รอโปรลดคุ้ม ดีซื้อเยอะลดไปทีหลักพัน ไม่ไปเดินให้เสียเหงื่อ กับเปลืองค่ารถและ หรือนอกจากอยากเห็นของก่อนอันนี้ก็ตามสะดวก

หลายร้าน เข้าใจว่า ย้ายไป ห้างพาราเดียม ประตูน้ำ
    เช่น busitek

ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับ

OverclockZone Member Lookmee's's Avatar

1. ยังไม่ปิดครับ แค่ปิดปรับปรุงบางส่วน
    2. -
    3. -
    4. ปกติซื้อที่พันธุ์ทิพย์บางกะปิอยู่แล้ว ไม่ก็ซื้อผ่านลา , เดวา ฯลฯ

ผมว่าพันทิพย์ยังคึกคักกว่าพาราเดี่ยมอีก
    ว่าแต่ร้าน jedi , tk , commore จะย้ายไปพาราเดี่ยมตาม hrc , busitek ไหมอะครับ
    Last edited by takumi620; 27 Sep 2015 at 20:19:53.

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

พันทิพย์ ยังเห็นJIBจัดงานgaming gearอยู่เลย

3 พาต้าปิ่นเกล้ามีร้านประกอบคมเเนะนำไหม

มีแต่ร้านที่ไม่แนะนำแน่ๆ คือร้านชั้น5ที่ขึ้นบันไดเลื่อนมาเจอเลย(จำชื่อไม่ได้)
    นานมากแล้ว เคยเอาคอมไปเขาซ่อมแรมเป็นkingstonกลับมาเป็นkingmax
    - -*กว่าจะรู้ตัวก็ผ่านไปนานแหล่ะ เพราะไม่ได้เปิดเช็ค อันนี้โทษตัวเอง
    อีกรอบไปซื้อWD black เอากลับมาสแกน เจอbad +power on hourนี้จะ100ชม. ของเวียนเคลมชัวร์ๆ รีบเอาไปขอคืนเงินเลย

ถ้าหาของที่มันmid-highหน่อยก็จะมีแต่ที่ร้านbuzz comมั้งครับ ไม่รู้เขาประกอบดีรึเปล่าน่ะเคยแต่ซื้อของเขามาประกอบเอง

ไม่งั้นห่.างไป2ป้ายรถเมล์ ไปเซ็นปิ่นเลยครับ ห้างปรับปรุงอยู่ครึ่งซีกแต่ร้านJIBยังอยู่น่ะ

OverclockZone Member seus1984's Avatar

1.ไม่ปิด แต่มีร้านย้ายไปพาราเดี้ยมเยอะ
    2.ไม่รู้ อยู่บางใหญ่ และ ประกอบเอง
    3.มี แต่อย่าเสียง
    4.ไปซื้อที่อื่นที่ร้านประจำย้ายไป ไม่ก็ห้างแถวๆ บ้าน

OverclockZone Member xcover's Avatar

สำหรับผมนะ พันทิพย์ปิดยังมีฟอร์จูนกับเซียร์ให้เดินเล่นสบายๆ ของกับราคาก็พอๆกัน

ร้าน jedi , tk , commore จะย้ายไปพาราเดี่ยมตาม hrc , busitek ไหมอะครับ
    ผมว่านะย้ายไปพาราเดี้ยมมันไม่คึกคักเท่าพันทิพย์อะ ผมเคยถามเจ้าของร้านดังในพันทิพย์เค้าบอกว่าค่าเช่าที่มันแพง

OverclockZone Member seus1984's Avatar

เฮียที่ร้านคอมแอนด์มอร์บอกว่าย้ายครับ ตอนที่ผมไปจัดชุดมาเมื่อเดือนสองเดือนก่อน แต่ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าย้ายไปรึยัง

Quote Originally Posted by seus1984 View Post
    เฮียที่ร้านคอมแอนด์มอร์บอกว่าย้ายครับ ตอนที่ผมไปจัดชุดมาเมื่อเดือนสองเดือนก่อน แต่ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าย้ายไปรึยัง
    ยังไม่บ้ายครับ อาทิตย์ที่แล้วผมเพิ่งไปเดินมา jedi , tk , commore ยังอยู่พันทิพย์ครับ

OverclockZone Member witamd's Avatar

Quote Originally Posted by seus1984 View Post
    ยังครับเพิ่งไปซื้อของมาวันนี้ ของยังเเน่นร้านอยู่เลย

Bookmarks

Bookmarks