Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mouse+Keyboard งบน้อยเล่นเกมส์ ระหว่างแบบทั่วไปกับ Gaming Gear ราคาถูก ท่านเลือกอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by KarooKKooK View Post
    พูดถึงเมาส์แนวออฟฟิศ Microsoft เคยทำเมาส์ออฟฟิศในตำนานออกมารุ่นหนึ่งคือ Wheel Mouse Optical 1.1a (WMO)

คือตั้งใจทำมาเป็นเมาส์ออฟฟิศ แต่ปรากฎว่าเซนเซอร์ รูปทรง น้ำหนัก มันเป๊ะมาก จนนักแข่งเกมเอาไปใช้กันเป็นแถบๆ จนถึงทุกวันนี้ผ่านมากว่าสิบปีแล้วก็ยังมีคนใช้อยู่

คุ้นหน้ากันไหมครับ ออฟฟิศใครใช้อยู่บ้าง

ตอนนี้เมืองไทยคงหาซื้อยากมากๆแล้ว เพราะเลิกผลิตไป ใครมีถูกๆมาขายผมได้ครับ

อู้ว !!! มันคือตำนาน

บทพิสูจน์ว่า อุปกรณ์แบบบ้านๆ ก็เล่นเกมส์ได้มันส์ไม่แพ้ Gaming Gear

Comment

Microsoft รุ่นนี้ DPi จะไม่เยอะมากนะครับแต่นิ่งเหมาะกับเกม FPS ( ผมใช้ Ms 3.0 อยู่ พักนึง ) ส่วนเกมมิ่งเกียราคาประหยัดผมหาพวกของมือสองเอาเช่นคึย์บอร์ดผมได้ Aula บูลสวิชมากดเพลินดีเหมือนกัน

Comment

เกมมิ่งเกียร์ถูกๆ ใส้ในก็ของใช้บ้านๆนี่แหล่ะครับ แค่มาแต่งลายแต่งสีให้ดูเท่ห์เท่านั้นเอง วัสดุก็ตามราคาครับ ใช้แทนได้เหมือนกัน

ส่วนรุ่นแพงๆ ถ้าเป็นคีย์บอร์ดก็จะเป็นพวกmechanical พวกหูฟังก็เป็นหูฟังเสียงดีๆกระหึ่มๆ7.1ในตัว เมาส์ก็พวกเซ็นเซอร์ดีๆ วัสดุดีๆนี่แหล่ะครับ มันถึงแพง

Comment

ส่วนตัวใช้ Logitech Wireless Combo MK220 ราคา 690.- + ASUS Republic of Gamers Mouse Pad ได้มาฟรีจากเฟสบุ๊ค OCZ ตอนมีกิจกรรมเค้านำมาแจก
          ใช้มาปีกว่าๆแล้ว ปัจจุบันยังใช้งานได้ดี แต่ปุ่มเลข 0 เริ่มไม่เด้งล่ะ เล่นมาหมดทุกแนว ทั้งเรซิ่ง แอคชั่น เอฟพีเอส บลาๆๆ สรุปคือไม่คิดจะไปจับเกมมิ่งเกียร์ เพราะมันก็เล่นได้เหมือนกันอยู่ดี ^^

Comment

ขาย G510 อยู่พักใหญ่ เพราะไม่รู้ไช้ไร ถึงมันดีแค่ใหนแต่ผมก็ไช้ไม่เป็น

machanical ที่ว่าดีๆเทพๆ ผมนั่งจิ้มอยู่พักใหญ่ เอ ... ความเร็วในการพิมพ์ก็เท่าเดิมนี่หว่า เสียงดังกว่ายางด้วยซ้ำ สรุป ... ไร้สาระ

ว่าจะขายทิ้งไปเล่นคีย์บอร์ดไร้สายสวยๆ ขาวๆ แนว MAC แต่ก็เดาถูกว่าไม่ออกแหงๆ เลยไช้ทน + ทนไช้จนทุกวันนี้

ดังนั้นจึงไม่สนใจ + เชียร์ เรื่องคีย์บอร์ดเลย เพราะลองแล้วมันก็งั้นๆ โลจิถึกตัว 300 ก็พอใจล่ะ ขอแค่มีปุ่มปรับ +- เสียง,เลื่อนเพลง ก็พอใจแล้ว

ส่วนเม้าท์นิแล้วแต่จักรยาน เพราะถูกๆดีๆก็มี อย่าง G300 งี้

ตัวละพัน & พันกว่าๆ ที่ว่าดีนักหนา ยืนลูบๆคลำๆ(ที่ร้าน)อยู่พักนึง ผมก็ว่างั้นๆ แสงสวยดี ไม่มีอะไรมากกว่านั้น

ที่ไม่เชื่ออย่างที่สุดคือแผ่นรองเม้าท์ = = ใครจะว่ามันดีมันเทพไงก็เหอะ แผ่น 30 บาททุกวันนี้ก็พอใจดี เพราะเคยขายแผ่น 500 ทิ้งไปด้วยสาเหตุบลาๆ

สุดท้ายแล้วมันก็อยู่ที่คนน่ะเหละ -.- รสนิยม ความพึงพอใจ และศักยภาพในการรับรู้ ของแต่ละคนมันไม่เท่ากัน
            Last edited by XsoeIIsJ; 27 Sep 2015, 00:24:51.

Comment

แผ่นรองเมาส์ดีๆ ต้อง Signo เลยครับอิอิ

ราคา 200 เอง

Comment

Originally posted by GreenHerb View Post
                แผ่นรองเมาส์ดีๆ ต้อง Signo เลยครับอิอิ

ราคา 200 เอง

Signo ทำออกมาค่อนข้าง OK อยู่นะ แต่ยังไม่ได้ซื้อไปใช้น่ะครับ

ตอนนี้ใช้ Nubwo แผ่นละ 175 บาท แผ่นอย่างใหญ่เลยครับ มีเย็บมุม เย็บขอบ เรียบร้อยดีครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                  Signo ทำออกมาค่อนข้าง OK อยู่นะ แต่ยังไม่ได้ซื้อไปใช้น่ะครับ

ตอนนี้ใช้ Nubwo แผ่นละ 175 บาท แผ่นอย่างใหญ่เลยครับ มีเย็บมุม เย็บขอบ เรียบร้อยดีครับ
                  เห็นในกลุ่ม gaming gear คุยกัน

คุณภาพดีกว่าของ Nubwo อีกครับ

ปล. ผมยังไม่ได้ลองซื้อมาใช้เยย

Comment

เมาส์ใฃ้ตัวนี้ของ anitech อยู้ไม่แย่

http://www.google.co.th/imgres?imgur...FQ8HjgodhkcDYQ

Comment

Originally posted by GreenHerb View Post
                      เห็นในกลุ่ม gaming gear คุยกัน

คุณภาพดีกว่าของ Nubwo อีกครับ

ปล. ผมยังไม่ได้ลองซื้อมาใช้เยย

เข้าไปดู Review แล้ว ผิวมันจะเป็นแบบ Control น่ะครับ ดูอะไรหลายๆอย่าง ก็น่าจะดีกว่า Nubwo น่ะครับ

แต่จากที่ลอง อผ่นรองเมาส์ของ Nubwo แล้ว... ผมว่ามันก็เกือบๆ จะเท่า Razer แล้วนะครับ ต่างกันไม่เยอะ

ผมใช้ Nubwo NP-008 น่ะครับ

Originally posted by gotmother View Post
                      เมาส์ใฃ้ตัวนี้ของ anitech อยู้ไม่แย่

http://www.google.co.th/imgres?imgur...FQ8HjgodhkcDYQ

เห็นใน JIB ขายกันเกลื่อนเลยครับ

Comment

เมื่อ 2 ปีก่อนยังไม่ค่อยเจอแผ่นรองเมาส์ดีๆ ถูกๆ ผมก็ดันไปจัด Razer มานี่แหละ

โดนไป 590 บาท (โคตรแพงเลย) เล็กก็เล็ก

พอมาเจอตอนนี้แผ่นรองเมาส์ดีๆ ถูกๆ เกลื่อนแถมโคตรใหญ่อีก ถึงกับเซงอ่ะครับ

Comment

อยากใด้แบบแผ่นดำๆ ไม่มีลาย ไม่มีป้ายโฆษณาโง่ๆ แถมมา -.-

Comment

เมื่อ 2 ปีก่อนยังไม่ค่อยเจอแผ่นรองเมาส์ดีๆ ถูกๆ ผมก็ดันไปจัด Razer มานี่แหละ

โดนไป 590 บาท (โคตรแพงเลย) เล็กก็เล็ก

พอมาเจอตอนนี้แผ่นรองเมาส์ดีๆ ถูกๆ เกลื่อนแถมโคตรใหญ่อีก ถึงกับเซงอ่ะครับ

Razer แพงครับ ผมจัดแผ่นใหญ่แบบ Control โดนไป 690 บาท

แต่ยางด้านใต้มันหนืดดี ยึดโต๊ะเป็นปลิงเลย ก็ถือว่าแพงไปครับสำหรับแผ่นรองเมาส์

ปัจจุบันแนวๆนั้น ใหญ่ขนาดนั้น 200 ก็มีทอนแล้วครับ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                            อยากใด้แบบแผ่นดำๆ ไม่มีลาย ไม่มีป้ายโฆษณาโง่ๆ แถมมา -.-

ลองเดินๆดูตามร้านทั่วๆไปดูครับ เหมือนผมจะเคยเห็นนะ แต่ไม่น่าจะมีแผ่นใหญ่

ไม่งั้นก็ซื้อแผ่นยาง ทากาวแปะกับผ้าเลยครับ ทำเองเลย

Comment

ตอนนี้กำลังหาแผ่นรองเมาส์ที่เป็น control มาใช้อยู่นี่สิ + ราคาประหยัดๆ ด้วย

แต่ดูแล้วไม่ค่อยมีเลย พอดีเริ่มเบื่อ speed แล่ว T-T

Comment

ตอนนี้กำลังหาแผ่นรองเมาส์ที่เป็น control มาใช้อยู่นี่สิ + ราคาประหยัดๆ ด้วย

แต่ดูแล้วไม่ค่อยมีเลย พอดีเริ่มเบื่อ speed แล่ว T-T
                                เห็นฝรั่งแนะนำว่า Cougar ครับ ราคาประหยัด คุณภาพดี

ตอนนี้ผมก็ใช้ Cougar Speed อยู่ ใช้ได้เลย ผมชอบมากกว่า Steelseries อีก

Comment

Working...
                                X