Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD FX-9590 กับ บอร์ด GIGABYTE GA-990FXA-UD3 เปิดแล้วร้อนมากทำยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD FX-9590 กับ บอร์ด GIGABYTE GA-990FXA-UD3 เปิดแล้วร้อนมากทำยังไงดีครับ

พอดีประกอบเครื่องใหม่แล้วลงวินโดว์ แต่พอเปิดเครื่อง เครื่องร้อนมาก แล้วก็เปิดไม่ติดครับ...ทำไงดี ตอนนี้งงครับ?????? ไม่รู้ทำไงดี

เอิ่ม... FX-9590 อีกแล้ว

ลองเช็คบอร์ดก่อนครับ ...

Comment

Gigabyte GA-990FXA-UD3 (rev 4.1)
      น่าจะไหว

Comment

ตอนนี้ผมส่งช่างแล้วครับ......ช่างบอกบอร์ดไม่มีปัญหา
        หรือต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ

Comment

ยอมเจ็บตัว ขาย FX9590 ครับ ไปเอา 8320e มาแทน ลากไปสัก 4.6-4.8 มันก็ OK แล้วนะ หรือเลือกหนทางเจ็บตัวมากขึ้น... ก็ ลองเอา CPU ไปลองที่ร้านก่อนกับบอร์ดที่เล็งๆ ไว้ ชัวร์แล้วค่อยซื้อ

Comment

ผมไม่แน่ใจว่าจะขายที่ไหนได้ครับ............เพราะผมอยู่เชียงราย
            สงสัยต้องเอา CPU ให้ร้านลองกับบอร์ดที่ใช้ได้มั๊งครับ

Comment

ผมก็อยู่เชียงราย แต่ไม่รับซื้อนะ เสี่ยง

Comment

มีเมนบอร์ดแนะนำมั๊ยครับว่าควรใช้ตัวไหนดีที่เหมาะกับตัว CPU ตัวนี้ครับ ???

Comment

บอร์ดที่รับ TDP 220W ชัวร์ๆ เลยก็ Asus Crosshair V Formula-Z แต่ราคาไม่น่าคบเลย เล่น FX-9590 น่าจะไปเล่นฝั่ง Intel ดีกว่าครับ แต่ในเมื่อซื้อมาแล้วก็จำเป็นละนะ.

อ่อ ลืมบอกไปครับ ของไม่น่าจะมีแล้ว รอท่านอื่นแนะนำละกัน ผมว่ามีน้อยคนที่จะซื้อมาเล่นนะ
                  Last edited by KelThuzad; 26 Sep 2015, 13:38:50.

Comment

ขอบคุณครับ.......

Comment

Asus Crosshair V Formula-Z ไม่มีขายเลยครับ T-T ราคาก็แรงส์มาก

Comment

โดนใครหลอกให้ซื้อมาหล่ะเนี่ย

Comment

ตอนสั่งมาก็ไม่ได้ศึกษาครับ T-T ตอนสั่งที่ร้านเค้าก็ไม่เห็นว่าอะไรก็เลยนึกว่าใช้ได้.....เสร็จเลย

Comment

เจ็บมาหลายคนแล้วครับ แต่ไม่เป็นไร คนเรามันพลาดกันได้ แต่อย่าพลาดบ่อยละ ถือว่าเป็นบทเรียน(ทีแสนเสียตัง)

สั่งร้าน J.I.B ใน เซ็นทรัลเชียงรายรึเปล่า

Comment

ส่ง Advice แม่สายครับ

Comment

Working...
                              X