overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member semena282's Avatar

Default อยากมาปรึกษาเรื่อง gaming mouse ครับ G402 vs G302

เพื่อนได้เมาส์มาครับแล้วมันจะเสียแล้วเพื่อนเลยมองๆ Logitech ไว้ ผมก็อยากได้เหมือนกัน(เปล่าหรอกมันบังคับซื้อ 555)
    เลยอยากถามความเห็นครับว่าซื้อตัวไหนดี ผมก็ชอบเล่น moba ส่วน FPS เล่นบ้าง(ไม่เยอะแต่ก็มี)
    เลยมาถามความเห็นครับ

OverclockZone Member CyberClear's Avatar

จับตัวจริงเลยครับ
    ุถนัดมือ = ความสุข+ความชอบ
    ไม่ถนัดมือ = ไม่มีความสุข
    ตามนั้นครับ

OverclockZone Member semena282's Avatar

ตอนนี้ยังไม่ได้ไปจับจริง แต่อยากรู้คนที่เคยจับมาก่อนด้วยไงครับ

OverclockZone Member momoari's Avatar

402 ค่อนข้างเหมาะกับคนมือใหญ่นะครับ เม้าน้ำหนักมากพอประมาณ ยังไงไปจับเองดีกว่าครับ

ส่วนตัว FPS โอเคครับ นิ่งมาก แต่ถ้าเป็น Moba ผมว่าลองดู 302 หรือเม้าที่ขนาดกลางๆ ปุ่มไม่ต้องเยอะมากดีกว่าครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ต้องลองไปจับเองครับ ของแบบนี้ อยู่ที่ความพอใจล้วนๆครับ

OverclockZone Member

ผมว่า G302 จับนานๆแล้วมันเจ็บนิ้วอะ มันมีมุมแหลมๆโผล่มาข้างเมาส์

ให้เลือกก็ G402 ครับ แต่ของแบบนี้แต่ละคนมันขนาดมือไม่เท่ากัน วิธีการจับเมาส์ไม่เหมือนกัน เอาความเห็นคนอื่นไปใช้กับตัวเองไม่ได้

แต่ถ้าถามเรื่องสเปค สเปค G402 ดีกว่านิดนึงครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ
    เรื่องรสนิยมมาก่อนจริงๆด้วย(ขนาดมือก็ด้วย)
    เดี๋ยวคงต้องลองของจริงใกล้ๆบ้านแน่

OverclockZone Member popoom's Avatar

ทรง ต่างกันพอสมควรเลยนะครับ

402 ใหญ่กว่า ทรงเข้ามือขวา แพงกว่าหน่อย
    302 เล็กกว่า ทรงแปลกๆ แต่ปรับตัวได้ แต่ถ้าไม่ชินก็จะปรับตัวยากเลยล่ะ เพราะทรงมันค่อนข้างเฉพาะตัวมาก

ความนิ่ง พอกัน ...ขึ้นอยู่กับความถนัดล้วนๆละ

ปล.ใช้ 302 อยู่ ทรงตรงข้างเมาส์ที่มันปูดออกมา มันตรงกับข้อนิ้วโป้งผมพอดี เลยปรับตัวง่ายหน่อย

OverclockZone Member VanGuarD's Avatar

ใช้ 402 อยู่ประทับใจดี คิดว่าจะหาอีกตัวมาสำรองเพิ่ม

เม้าส์เข้ามือนี่หายาก แฮ่ๆ

OverclockZone Member

นึกว่าผมเป็นคนเดียวนะเนี่ย ที่ใช้ 302 แล้วตำมือ
    402 ผมใช้อยู่พักนึง แต่ขายไปเพราะมันใหญ่เกินมือไปหน่อย
    สุดท้ายเลยมาจบที่ 502
    เข้ามือดี หนักไปนิด แต่ปรับตัวได้ไม่นาน ตุ้มน้ำหนักนี่ไม่รู้ให้มาทำไมเพราะเดิมๆมันก็หนักมากๆละ

เรื่องเซ็นเซอร์ เอาจริงๆลากเส้นตรงได้พอๆกันแหละ ผมว่า 502 ที่เป็นรุ่นท็อป 10Kdpi ก็ไม่ได้เจ๋งไปกว่าตัวเล็ก302หรอก นอกจากมาโครเยอะ

save กระทู้แปบ เดี๋ยวจัดแล้วจะมาพรรณาให้ดูครับ ฮา

OverclockZone Member thiwanon's Avatar

g402 ลำตัวค่อนข้างยาว เหมาะกับคนมือใหญ่ สบัดทีมั่นใจว่าจะต้องจับอยู่
    จับสบาย ด้วยขนาดที่ไม่หนักมาก

g302 สั้นและราบ (อารมประมาณเมาส์ไวเรสแบนๆ)เหมาะกับคนมือเล็กถึงกลาง

ด้านการใช้งานก็ดีพอกัน ยุที่คนใช้ว่าจะถนัดแบบไหน แนะนำให้ไปจับเอง

Bookmarks

Bookmarks