Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเปคคอม ที่พอหาได้ในเชียงใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเปคคอม ที่พอหาได้ในเชียงใหม่ครับ

รบกวนช่วยผมจัดสเป๊คคอมใหม่หน่อยครับ ใช้ Celeron มานานตอนนี้จะเปลี่ยนยกชุดละครับ ไม่ได้ตามฮาร์ดแวร์มานานเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง
    งบประมาณ 20,000 บาท +ได้ไม่เกิน 2,000 ครับ เฉพาะเคสกับจอซัก 17 นิ้วขอรับ
    ไม่เน้นเกม ไม่คล๊อก ทำงาน เล่นเน็ต ดูหนัง ตัดต่อภาพ (Photoshop) และจะลง Vista
    อยากได้ Core2duo , HD 320 G
    การ์ดจอถ้าคิดว่าไม่จำเป็นก็คงได้ครับ แต่ถ้ามีตัวแนะนำก็ดีเลยครับ
    ที่ขอรบกวนให้จัด เพราะอยากได้ความเข้ากันของชุดน่ะครับ
    และที่สำคัญคือ พอจะหาของได้ในเชียงใหม่ด้วยครับ
    แต่ถ้าไม่ทราบว่ามีหรือเปล่าก็จัดมาให้ก่อนเลยก็ได้ขอรับ

ไม่รุ้ว่าเงื่อนไขจะเยอะเกินหรือเปล่า ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าในความช่วยเหลือและความคิดเห็นนะครับ
    Last edited by jsan; 21 Oct 2008, 18:46:47.

Q6600 6700
    RAM ROX800 1Gx2 1100
    ASUS P5QL-E 3600
    HDD 320G 1900
    DVDRW HP 920 สั่ง JIB ประกัน 2 ปี
    PCI-E HD3650 DDR3 HIS 2100
    CASE GVIEW 450W 1300
    LCD 19 5200

22800 เข้าว่าเชียงใหม่ของแพงครับ ซื้อ 17" ก็น่าจะอยู่ใหนงบถ้าเกินไม่ได้จริงๆ

Comment

ขอบคุณครับท่าน Wikron สเป๊คนี้น่าสนใจมากๆเลยครับ แต่ไม่รู้ว่าจะหาของในเชียงใหม่ได้หรือเปล่า
      หรือถ้ามีก็ไม่แน่ใจว่า ราคาจะสูงกว่านี้มากหรือไม่ เดี๋ยววันสองวันนี้ผมจะได้ลองไปเดินดูลาดเลาด้วยเลยครับ

Comment

หาได้ครับผม ผมคนเชียงใหม่เหมือนกัน อย่าไปซื้อพันทิพย์นะครับแพงมาก
        ไป คอมพลาซ่าก้อ ถูกลงมาหน่อย ถูกสุด ไปชั้นสองตรง cm อะครับ ขึ้นบนไดไปเลี้ยวขวาครับ
        ชื่อร้านดี ไดนาไมด์ ครับ ผมไปดูมาวันก่อน รู้สึกจะถูกสุดละนะครับผม อย่าดูข้างล่าง cm นะครับ
        เดวจะตกใจกับราคาเอา

Comment

ขอบคุณที่ช่วยบอกลายแทงครับ ท่าน niggadear เดี๋ยวตอนค่ำจะแวบไปดูซะหน่อย อิอิ

Comment

Originally posted by niggadear View Post
            หาได้ครับผม ผมคนเชียงใหม่เหมือนกัน อย่าไปซื้อพันทิพย์นะครับแพงมาก
            ไป คอมพลาซ่าก้อ ถูกลงมาหน่อย ถูกสุด ไปชั้นสองตรง cm อะครับ ขึ้นบนไดไปเลี้ยวขวาครับ
            ชื่อร้านดี ไดนาไมด์ ครับ ผมไปดูมาวันก่อน รู้สึกจะถูกสุดละนะครับผม อย่าดูข้างล่าง cm นะครับ
            เดวจะตกใจกับราคาเอา
            ยืนยันอีก 1 เสียงเลยครับ ร้านนี้แจ๋วจริง จะสั่งของเทพๆ ก็ได้นะครับรับสั่งให้ไปเถอะไม่ผิดหวัง เจ้าของร้านชื่อ พี่เล็ก คนขายผู้ชายใส่แว่นชื่อเต้ยครับ ลองเข้าไปสอบถามก่อนก็ได้ครับ

Comment

Working...
            X