overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: PES 2009+Vista มีปัญหาด้านเสียงกันไหมครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

Default PES 2009+Vista มีปัญหาด้านเสียงกันไหมครับ

ตอนลงในXP ปรกตินะ แต่พอลงVista เสียงดันแปลกๆ เสียงคนภาคดังเกินไป เสียงกองเชียร์เดี๋ยวมาเดี๋ยวหาย ใช้Audigy 1 แจคทอง+Driver 2.1.008 หรือไรนี่แหละ ใหม่สุดแล้วนะ ขึ้นรองรับVista แต่ดันเจอปัญหา เอ่อ เซ็งมากๆครับ คนอื่นเป็นกันไหมครับ? อ้อ Setting เป็น 2 Chanel ทั้งsetting ของเกมส์และwindows ครับ

ใช้ตัวนี้อยู่ครับ http://www.majorgeeks.com/download5555.html
    Last edited by shady; 21 Oct 2008 at 19:03:08.

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

ผมเสียงปกติครับ on board ASUS

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

เสียงพากษ์ดังโคตร ต้องไปปรับลด เหมือนกันครับ vista 64

ส่วนเสียงขาด ไม่แน่ใจครับ เคยเป็นตอนโม image กับ live value xp pes2008 นะ

OverclockZone Member Ukimura's Avatar
    สุพรรณบุรี-นครปฐม-ศาลายา

เป็นเหมือนกันครับแต่ของผมตัว full-rip skullptura เสียงเชียร์แผ่วๆบ้าง บ้างทีคนพากร้องแรพด้วย 55+
    แล้วที่แปลกคือ ผมส่งลูกคืนโกล์มันใช้มือรับเฉย *0* แต่เคยเปนครั้งเดียวครับแบบคงนานๆที

OverclockZone Member SlipBizkit's Avatar

ผม Vista 32bit นะครับ สเปคตามลายเซ็น
    ใช้ full-rip skullptura เหมือนกันครับ เสียงพากย์จะโผล่มากลางๆ เกม เสียงเชียร์ไม่ได้สนใจ - -
    แต่เสียงพากย์มีกระตุกค้างด้วยบางช่วง นอกนั้นโอเค

OverclockZone Member SlipBizkit's Avatar

เสียงเชียร์หายไปเลยหรอครับ
    ของผมลองเล่นดูตะกี้ เสียงเชียร์มันไม่หายนะครับ แต่มันจะเบาบางช่วง
    ซึ่งบอลยุโรปจริงๆ มันก็เป็นอย่างงี้อยู่แล้ว คงไม่มีใครจะเชียร์ดังตลอดเกมหรอกครับ คอแตกตายพอดี
    แต่ถ้าเครื่องท่านเสียงหายไปเลย ก็ต้องขออภัย

OverclockZone Member shady's Avatar

full-rip skullptura เหมือนกัน อาการเหมือนกันครับ บางมีมีแสครชเสียงอีก กรรมๆ ตัวเต็มเป็นกันบ้างไหมครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

เป็นเหมือนกันคับ full-rip skullptura
    อาการเป็นแบบว่า เสียงบางทีกระตุก ตามนั้นเลย เสียงเชียร์ก็ จู่ๆก็ขาดๆหายๆ กำลังเฮๆอยู่แล้วก็เงียบกลับไปสงบ เริ่มเชียร์ใหม่

ไหงเขาcoment ว่าไม่ได้ตัดอะไรไปหว่าrip ตัวนี้ แต่ดันมีปัญหา รอคนใช้ตัวReloaded มาcoment หน่อยครับ

OverclockZone Member

full-rip skullptura

ผมก็เป็นครับ

ขอร้องคนที่ FullPes ช่วยลง Patch เสียงตัวเต็มให้หน่อยได้ปะ

ถ้าได้อะ นะนะ

OverclockZone Member p35ds3p's Avatar

ของผมปกติดีครับเสียงมันมีปรับเซอร์ราวด้วยมิใช่เหรอบนวิสตาร์ก็ลื่นดีจัง

พวกsurround นั่นไม่เกี่ยวแล้วครับ แต่อาการกระตุกนี่แปลกๆ ได้ยินมาว่าvista มันใช้reflesh rate ที่59 แม้จอเรา driver เราจะปรับไป60 ก็ตาม ยิ่งเกมส์ไหนเปิด v-synce ดันกระตุก ผมลองแล้ว ปิดv-synce ไม่มีกระตุกแล้ว แต่มีคลื่น ก็โอเค ไม่ได้กระตุกซะน่าเกลียด

ใครใช้ตัวเต็มบ้างช่วยโพสหน่อยว่าเป็นปัญหาเรื่องเสียงไหมกับvista

OverclockZone Member qbert's Avatar

ไม่มีปัญหานะคับ(ตัวเต็ม) แต่sound on board รอตัวที่มันตัดภาษาออกก่อนแล้วค่อยโหลดก็ได้หนิท่าน

อุๆ ป๋าqbert มาตอบ ผมโหลดตัว1.44 มาเพราะแค่เกมส์เดียวนี่แหละ ขี้เกียจสั่งจะไม่คุ้มเอา โหลดตัวเต็มคงไม่ไหว นี่โหลดร้านเน็ตเอาครับ เหอๆ กรรม skullptura

โอ่ว เพิ่งสังเกตุ ชอบbeck เหมือนกันหรอครับ ผมก็ชอบมากการ์ตูนเรื่องนี้ ใครชอบดนตรีน่าจะถูกใจกันน่าดู เพลงประกอบเพราะมากๆ ผมยังหาซื้อdvd เก็บไม่ได้เลย ป๋ามีม่ะ กี่แผ่นครับ dvd หรือ vcd to dvd ครับ?

OverclockZone Member qbert's Avatar

ที่จริงถ้ารอหน่อย พอมีวิธีตัดภาษาอื่นออก เดี๋ยวก็มีคนมาปล่อยเองแหละคับ เรื่องBeckนี่โหลดมานานแล้วเหมือนกัน พึ่งได้ดู ชอบมากกก สนุกโคตรๆอ่ะ บ้าไปเลย กำลังตามเก็บหนังสือการ์ตูนอยู่(ผมว่าภาพในanimateสวยกว่านะ) ผมก็โหลดจากบิทนะแหละเป็นไฟล์ .avi (6Gbหน่อย)

ป.ล.อย่าเรียกป๋าเลยคับ คนแก่กว่าผมยังมีอีกเยอะ คริๆ

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

ของผม vista 32 เสียงเชียร์ดังน้อยกว่าเสียงภาค ยิ่งตอนยิงเข้านะ เงียบกริ๊บ ยิงเข้าเหมือนไม่เข้าเลย แทบไม่ได้ยิงเสียงเชียร์เลยครับ แต่เสียงภาคดังมาก ของผมตัวเกม full ตัวลง 7 G กว่าๆ นะครับ

อ่อ แจ่ม ขอบคุณมากครับ ต่อไปรอลุ้นเรื่อง patch 1.1 แก้ปัญหานี้หรือยัง

ปล.เรียกป๋าไม่เกี่ยวกับอายุครับ ผมไม่ทราบอายุท่านเหมือนกัน เรียกเพราะหนังทีแถมมากับเกมส์ที่สั่งต่างหาก อุๆ ใจปล้ำ ><"

ส่วน manga ผมไม่เคยชมครับ ได้ดู Beck จากช่องTrue vision สมัยที่ฉายหน่ะครับ ไม่รู้ทีมภาคทีมเดียวกันหรือปล่าว แต่คาดว่าไม่ แต่ทีมภาค true vision สุดยอดครับ เข้ากับcaractor ดี dvd ผมเคยเห็นทำขายมั้ง 9แผ่น มีตังค่อยหาซื้อ เหอๆ

OverclockZone Member Khow's Avatar

นอกเรื่องนิดแต่ 2008 ก็มีปัญหานะแบบนี้เลยสำหรับวิสต้า

งานเข้าอย่างแรงมันจัดมาเจอกันได้ไงฟระ ผี-หงส์ บาร์ซ่า-มาดริด ช้างชนสิงห์

เอ่อ อย่างนี้สงสัยจะเพระdriver creative แหงมๆ หาdriver third party สำหรับ vista มีไหมครับเนี่ย

Bookmarks

Bookmarks