Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมห้องตลาด Notebook ถึงไม่อยากบอกประกันลูกค้าครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมห้องตลาด Notebook ถึงไม่อยากบอกประกันลูกค้าครับ ?

ตามนั้น อย่าถามนะว่ากระทู้ใหนมั่ง เดี๋ยวจะกลายเป็นไปจับผิดเค้า

เยอะมากครับ เยอะจริงๆ เกินครึ่งเลยก็ว่าใด้ รายละเอียดลงหมด รูปอย่างเยอะ แต่ไม่บอกประกัน ส่วนมากก็คนขายบ้านๆ

ส่วนพ่อค้ามือใหม่ก็ปิดประกันเช่นกัน ( มืออาชีพ,เจ้าประจำ บอกประกัน )คือหลีกเลี่ยงอย่างที่สุดในการจะพูดถึงมัน

ห้องการ์ดจอถ้าไม่บอกประกัน ดันไปเถอะครับ ถ้ามีคนสนใจเค้าก็ถามเองประกันเหลือเท่าใหร่

แต่ห้อง Notebook ประหลาดมาก พ่อค้าปิดบัง ไม่บอก ลูกค้าก็ซื้อแบบไม่ถามอะไรทั้งนั้น อะไรกันนี่

ขอความรู้หน่อยคับ

คงไม่ทันนึกกันละมั้งครับ นึกได้อีกทีก็ตอนจ่ายเรียบร้อย

Comment

ประกันมันเช็คหน้าเว็ปไม่ค่อยได้น่ะผมว่า ส่วนมากประกันก็แค่ 1 ปีเอง คงไม่สนใจเรื่องประกันซื้อไปแป๊ปเดียวก็หมด

Comment

ผมบอกตลอดนะครับ ถ้ายังมีประกัน

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
          คงไม่ทันนึกกันละมั้งครับ นึกได้อีกทีก็ตอนจ่ายเรียบร้อย
          บางคนถามประกัน ทำเงียบด้วยนะครับ == เอากับเค้าสิ หลีกเลี่ยงแบบสุดๆ

จะว่านึกไม่ทันก็ไม่น่าไช่ เพราะเยอะมากครับ ยังกะแฟชั่น & ประเพณีของห้อง notebook ไปเลย

Originally posted by wittawat12 View Post
          ประกันมันเช็คหน้าเว็ปไม่ค่อยได้น่ะผมว่า ส่วนมากประกันก็แค่ 1 ปีเอง คงไม่สนใจเรื่องประกันซื้อไปแป๊ปเดียวก็หมด
          มือถือ + แท็ปเลต ประกันปีเดียวเหมือนกันครับ -.- และส่วนมากบอกประกันนะ โน้ตบุ้คมีสิทธิ์อะไรจะปิดบัง

ตอนนี้ Asus + Lenovo + Acer ส่วนมากก็ประกัน 2+ แล้วนา ใบเสร็จไช้อ้างอิงใด้ครับ ไม่ควรทิ้งอย่างที่ซู้ด

ใครที่ยังซื้อตัวประกัน 1 ปีนิคือต้องถูกใจรุ่นนั้นจริงๆ หรือไม่ก็พี่รวยพังช่างมันแบบที่ว่าน่ะ

Originally posted by Cr101 View Post
          ผมบอกตลอดนะครับ ถ้ายังมีประกัน
          ท่านอยู่ในพวกเจ้าเก่าเจ้าประจำไงครับ

Comment

ผมว่า Notebook เนี่ยประกันเป็นจุดขายเลยนะครับบอกประกันว่าเหลือเท่าไหร่ ขอแค่เหลือไม่ว่าจะเดือนหรืออาทิตย์หรือเป็นปี ลูกค้าได้รับไป

นอกจากมีประกันใจจากพ่อค้าแล้วเกิดมันเสียจริงๆพ่อค้าชิ่งเค้ายังไปเอาเข้าศูนย์ได้ถือว่าเงินเค้าที่เสียไปยังพอได้อะไรกลับมาบ้าง

แถมเดี๋ยวนี้ Notebook ราคาถูกๆก็เล่นประกันไป 2 ปีกันหมดแล้วหา notebook gen 4 ที่ประกันยังไม่เหลือยากมาก

แต่อีกอย่างนึงที่ผม *** ไม่เข้าใจ *** คือพ่อค้า notebook เป็นอะไรชอบล้าง HDD notebook ลง Windows 7 Ultimate หรือ 8.1 Pro (บางคนไม่ลงแบบ UEFI ให้ด้วยลง BIOS Ghost เพียวๆ)

พวกที่มี Notebook ติดเครื่องของแท้ หรือ มี Recovery Partition แทนทีจะมีปัญหาแล้วล้างเครื่องเองได้ หรือ ได้รับสิทย์อัพเกรตฟรีนี่เสียหมด หายหมดเลย -_-

Comment

Working...
            X