Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสตัวนี้ มันมีปัญหารึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสตัวนี้ มันมีปัญหารึป่าวครับ

ตัวนี้คับ ST3500320AS พึ่งไปเครมมา (หลายรอบ)

ปัญหาหาก็คือ บางครั้งมันก็ดังแกร๊กๆกิ๊กๆขึ้นมาเฉย หลายรอบเลย

ปล.ไม่ได้ดังตลอดนะครับ

ไม่ทราบว่า รุ่นนี้ เป็นธรรมดาของมันรึป่าว

เป็นธรรมดาของ Seagate อยู่เเล้วนิครับ ของผมก็ดังหัวอ่านมันอ่านข้อมูลครับ

Comment

ดังมากก็น่าจะงานมาแล้วแหละครับ แบบว่า แก๊กแบบหม้อหุงข้าว ไม่ก็เสียอื๊ดดดดดดด แต่ดังแบบ จิ๊กๆๆๆ ก็เป็นปรกติของมันครับ

Comment

ไม่ได้ทำอะไรอยู่เลยนะครับ ตัวนี้ก็ไม่ได้เอาเป็นตัววินโดว์ด้วย

ในนั้นไม่มีอะไรเลย
        Last edited by TheeTa; 21 Oct 2008, 20:12:17.

Comment

ไม่ดังซิ ไม่ปกติ

Comment

ของผมก็ดัง นานที บางครั้งเครื่องร้อนจัดก็ร้องเหมือนกัน ดับเครื่อง 1-2 ชั่วโมง จบ เงียบต่อ ไม่ bad ด้วย ต่อไปถอย wd ดีกว่า เห็นใครว่าดีนะ

Comment

อันนี้ผมดังบ่อยมากนะคับ แค่ตอนเปิดเครื่องก็ แกร๊กกกกๆๆๆแล้ว(เสียงเหมือนมันขัดๆ)

Comment

Working...
              X