overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member

Default รบกวนปรึกษาเรื่อง VGa ครับ

รบกวนปรึกษาเรื่อง VGa ครับ ยี่ห้อ Zotac

คือผมอยากจะถามว่า ยี่ห้อนี้ดีมั้ยเกี่ยวกับชื่อเสียง และ เป็นของประเทศอะไรครับ
    ทำไม ยี่ห้อนี้ทำมาได้ถูกกว่าชาวบ้าน....บางทีจนหน้ากลัวเลยครับเรื่องราคา

อยากถามพวกที่เล่น Vga ยี่ห้อนี้อยู่ใช้งาน ระยะ ยาว มีปัญหาอะไรบ้างหรือ
    ป่าวเป็นอย่างไงบ้างครับ ความอึด ทน ต่างจากเจ้าอื่นมั้ย

โดยส่วนตัวไม่เคยใช้ยี่ห้อนี่เลย และ เห็นช่วงนี้ โปรโมทกันเยอะเลยอยากจะลองแต่กล้าๆกลัวๆ
    เพราะใช้งานระยะยาวกลัวมีปัญหาจุกจิกเลยอยากให้ผู้ใช้งานจริงๆมาแนะนำครับ

ขอบพระคุณครับ
    Last edited by neszaa; 28 Sep 2015 at 14:30:57.

OverclockZone Member Kyo's Avatar

Quote Originally Posted by Kyo View Post
    เคยใช้ตอน 770 SLI แต่ใช้ไม่นานเลยไม่รู้ว่าทนมั้ย เพราะขายกิน เป็นยี่ห้อที่กำลังทำตลาดมั้ง ถูกดีด้วย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ดี ถูก คุ้ม

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ดี ถูก คุ้ม
    จริงหรือครับพี่เดียว T_T กะใช้ยาว

Quote Originally Posted by Kyo View Post
    เคยใช้ตอน 770 SLI แต่ใช้ไม่นานเลยไม่รู้ว่าทนมั้ย เพราะขายกิน เป็นยี่ห้อที่กำลังทำตลาดมั้ง ถูกดีด้วย
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member best0032001's Avatar

zotac พึ่งจะดัง คนพึ่งใช้กันไม่นาน ยังไม่มีข้อมูลหรอกว่า ทนไม่ทน หรือไม่ต่าง
    แต่ที่ต่างแน่นอน คือ ร้อนกว่าค่ายอื่น
    แต่ ผมว่า amp มันก็สวยนะ สวยกว่า ของดังๆๆอีกติดแค่ร้อนกว่าเนียละ

Quote Originally Posted by best0032001 View Post
    zotac พึ่งจะดัง คนพึ่งใช้กันไม่นาน ยังไม่มีข้อมูลหรอกว่า ทนไม่ทน หรือไม่ต่าง
    แต่ที่ต่างแน่นอน คือ ร้อนกว่าค่ายอื่น
    แต่ ผมว่า amp มันก็สวยนะ สวยกว่า ของดังๆๆอีกติดแค่ร้อนกว่าเนียละ
    ข้อมูลดีมากๆครับ เป็นประโยชน์มากๆ ขอบคุณครับ

มีข้อมูลอื่นๆอีกมั้ยครับจากผู้ใช้งานจริงๆ

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

ถูกเพราะ เอามาตีตลาดเมืองไทย ยี่ห้อใหม่ ตีกับยี้ห้ออื่นๆ เลยเป็นจุดขาย ครับ ที่ ตัดราคาถูกกว่า จูงใจ ลูกค้า ในการซื้อครับ

ถ้าลองวางขายเท่ายี่ห้อดังๆ เดียวก็คงรู้ผล ว่าเค้าจะเลือกยี่ห้อไหนนั้นเอง ดังนั้น เลย ถูกกว่าครับ

และอีกอย่าง ขายผ่านเว็บ ไม่หน้าร้าน ก็เลยประหยัดลงไป เหมือนส่วนแบ่งการตลาด นั้นเอง

ส่วนอื่นๆ คิดง่ายๆ ค้าขายต้องมีกำไร

กำไร ก็เริ่มจาก โรงงานปั้มการ์ดจอ ออกมา ต้นทุนเท่าไหร่ กำไรเท่าไหร่

พูดตรงๆ ไม่มีทางที่ใช้ของเกรดแพงๆ ดี ๆ แล้ว ขาย ถูกได้หรอก อยู่ไม่รอดแน่นอนครับ ถ้าทำอย่างนี้

ดังนั้นก็ลองพิจารณาดู ว่าเป็นอย่างไร

อย่างที่หลายคนบอก ดูไประยะยาวๆ เดียวก็รู้ผลเองครับ

ดังนั้น ถ้าตัดรายจ่าย ส่วนบางส่วนออกไป ขายตรงเอง ก็ย่อมถูกกว่านั้นเอง ในเรื่องของราคา

ส่วนเรื่องคุณภาพ ก็อย่างที่หลายๆคนบอก ใช้ไปเดี่ยวก็รู้เองครับ

OverclockZone Member artziw's Avatar

ถ้าจะเล่นยาวๆคุ้มอยุ่นะเพราะเค้ารับประกัน ยาว 5 ปี ตอนผมซื้อก้อเพราะเรื่องราคากับ การรับประกันนี่แหละ ปล บริษัทอยุ่ใกล้คอนโดผมด้วยมีปันหาจะได้ไปเคลมได้ เค้ามีศูนย์บริการตรงนั้นพอดี แต่ตอนซื้อสั่งผ่านเวปนะ ลดได้อีก 1000 คุ้มกว่า (เสียดายแบรนด์นี้การ์ดไม่หล่อแต่ก้ออร่อยอยุ่นะถ้าไม่คิดมาก ตอนนี้ผมใช้ 960 amp ทีแรกกะใช้ยาวๆ2ปี นี่ผ่านมา 3 เดือนเอง คิดจะเปลี่ยนเป็น 970 ล่ะ )

คิดหนักเลยเหะ เพราะด้วยตัวผมเองก็กำลังจะชื้อ คิดหนักจริงๆๆ เพราะชื้อจำนวนเยอะหน่อยเลยกล้าๆกลัวๆๆ ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล
    แต่ผมอยากได้เรื่องการใช้งานซ่ะมากกว่า เพราะ VGa ตัวนี้ก็อยู่บ้านเราพักหนึ่งได้และก่อนที่จะทำตลาดอย่างหนักในช่วงนี้ T_T

ได้ข้อเสียมาอย่างและคือ

- เรื่องความร้อน

Quote Originally Posted by THEFOOL View Post
    ถูกเพราะ เอามาตีตลาดเมืองไทย ยี่ห้อใหม่ ตีกับยี้ห้ออื่นๆ เลยเป็นจุดขาย ครับ ที่ ตัดราคาถูกกว่า จูงใจ ลูกค้า ในการซื้อครับ

ถ้าลองวางขายเท่ายี่ห้อดังๆ เดียวก็คงรู้ผล ว่าเค้าจะเลือกยี่ห้อไหนนั้นเอง ดังนั้น เลย ถูกกว่าครับ

และอีกอย่าง ขายผ่านเว็บ ไม่หน้าร้าน ก็เลยประหยัดลงไป เหมือนส่วนแบ่งการตลาด นั้นเอง

ส่วนอื่นๆ คิดง่ายๆ ค้าขายต้องมีกำไร

กำไร ก็เริ่มจาก โรงงานปั้มการ์ดจอ ออกมา ต้นทุนเท่าไหร่ กำไรเท่าไหร่

พูดตรงๆ ไม่มีทางที่ใช้ของเกรดแพงๆ ดี ๆ แล้ว ขาย ถูกได้หรอก อยู่ไม่รอดแน่นอนครับ ถ้าทำอย่างนี้

ดังนั้นก็ลองพิจารณาดู ว่าเป็นอย่างไร

อย่างที่หลายคนบอก ดูไประยะยาวๆ เดียวก็รู้ผลเองครับ

ดังนั้น ถ้าตัดรายจ่าย ส่วนบางส่วนออกไป ขายตรงเอง ก็ย่อมถูกกว่านั้นเอง ในเรื่องของราคา

ส่วนเรื่องคุณภาพ ก็อย่างที่หลายๆคนบอก ใช้ไปเดี่ยวก็รู้เองครับ

เขาจะลอยแพเรามั้ยอ่ะ 555+ แต่เรื่องราคา อย่างที่ท่านบอกลดกันเยอะดีจริงๆๆ

Quote Originally Posted by artziw View Post
    ถ้าจะเล่นยาวๆคุ้มอยุ่นะเพราะเค้ารับประกัน ยาว 5 ปี ตอนผมซื้อก้อเพราะเรื่องราคากับ การรับประกันนี่แหละ ปล บริษัทอยุ่ใกล้คอนโดผมด้วยมีปันหาจะได้ไปเคลมได้ เค้ามีศูนย์บริการตรงนั้นพอดี แต่ตอนซื้อสั่งผ่านเวปนะ ลดได้อีก 1000 คุ้มกว่า (เสียดายแบรนด์นี้การ์ดไม่หล่อแต่ก้ออร่อยอยุ่นะถ้าไม่คิดมาก ตอนนี้ผมใช้ 960 amp ทีแรกกะใช้ยาวๆ2ปี นี่ผ่านมา 3 เดือนเอง คิดจะเปลี่ยนเป็น 970 ล่ะ )

OverclockZone Member artziw's Avatar

Quote Originally Posted by neszaa View Post
    เขาจะลอยแพเรามั้ยอ่ะ 555+ แต่เรื่องราคา อย่างที่ท่านบอกลดกันเยอะดีจริงๆๆ
    5555+++คงไม่ขนาดนั้นมั้งท่าน ลอยแพกันเลยหรอ

OverclockZone Member best0032001's Avatar

อันนี้ผมคิดเองนะ
    ผมว่า zotac คุ้มนะ ของดีใช้ได้ คิดเองนะ
    แค่ว่า มันไม่เงียบ ไม่ เย็นเท่าตัวtop ค่ายอื่น
    ถ้าไม่แคร์ ว่าต้องเงียบ ก็ok เพราะ ประกันตั้ง 5ปี แถม เดวาเจ้านี้ ตอนนี้ผมยกให้อันดับ 1เลย

แต่ส่วนตัวผมไม่ซื้อ เพราะผมชอบเงียบๆๆ อันนี้แล้วแต่คน

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

Zotac ยี่ห้อใหม่ แต่ผมดันเคยใช้ตั้งกะสมัย gts250

อดีตเป็นไงมั่งท่าน

เก่าๆเป็นไงบ้างครับ

Quote Originally Posted by Yokboa View Post
    Zotac ยี่ห้อใหม่ แต่ผมดันเคยใช้ตั้งกะสมัย gts250
    แล้วเห็นบ่นๆว่าร้อนๆๆๆ นี่จริงมั้ยครับ

Quote Originally Posted by best0032001 View Post
    อดีตเป็นไงมั่งท่าน

Bookmarks

Bookmarks