บ้านผมเป็นร้านขายของ มีตู้แช่ 1 ตู้ แอร์ 3 ตัว เวลาเล่นคอม เวลามีคนปิดเปิดไฟในบ้าน หรือแม้แต่พัดลม จอจะดับไป 3 วิ ตอนนี้รวมถึง ทีวีหน้าบ้านก็เป็นตอนแรกก็คิดว่าเป็นระบบไฟในบ้าน วันนี้เลยให้ช่างเปลี่ยนหมดทั้งหลัง ก็ยังเป็นอีก สำรองไฟจะช่วยได้ไหมครับอาการแบบนี้แล้วมันเป็นเพราะอะไร แก้ยังไงดี ตอนนี้จอคอมผมสีเพี้ยนไปแล้ว อีกไม่นานทีวีคงตามไปด้วย คอมผม กาดจอgtx 660 แรม 8 ซัพพาย 550 i7 ใครมีความรู้เกี่ยวกับระบบไฟ ระบบพวกนี้ ช่วยผมหน่อยครับ