Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาขนส่งลำโพงโพมในกล่องสามารถกันกระแทกได้100% รึป่าว??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาขนส่งลำโพงโพมในกล่องสามารถกันกระแทกได้100% รึป่าว??

ถ้าหิ้วลำโพงมาจากเมืองนอกแล้วโหลดไว้ใต้เครื่อง กลัวพนักงานสนามบินจะโยนของเราพัง ก็เลยอยากถามว่าโพมในกล่องช่วยได้มากน้อยเพียงใด และต้องโยนแรงขนาดไหนลำโพงถึงพัง

ปล.ผมคิดว่าลำโพงอาจไม่เป็นไรแต่วงจรข้างในมันจะพังมากกว่า

ของหิ้ว มีส่งหลายclass นี่ครับ

Comment

ลำโพงยี่ห้ออะไรครับ

Comment

Originally posted by coolmilkkung View Post
        ของหิ้ว มีส่งหลายclass นี่ครับ
        เราหิ้วมาเองครับถ้ากล่องมันใหญ่แล้วถือขึ้นเครื่องไม่ได้ก็ต้องโหลดใต้เครื่องอ่ะครับ มีบริการดูแลของเราเป็นพิเศษด้วยหรอครับเสียค่าบริการเท่าไร

Comment

ถ้ามากับเครื่องบินไม่น่าจะเป็นไรหรอกครับ
          ยัดโฟมหนาๆหน่อย

แต่ถ้ากับขนส่ง แทบหาที่ดีไม่ได้ครับ
          โยนอย่างแรง -*-
          เขียนไว้หน้ากล่องตัวเท่้าช้าง ระวังของแตก
          ส่งไปถึง ทั้งบุบทั้งยุบทั้งแตก

Comment

กล่องที่บุโฟมมาเองจากผู้ผลิต กันได้แค่ระดับนึงครับ ถ้าของหนักมาก เอาชัวร์ๆ ให้double boxครับ
            ซ้อนด้วยกล่องที่ใหญ่กว่า บุโฟมเต็มๆ ลองเขย่าดู กล่องข้างในห้ามขยับ ให้กล่องในฮ่างจากกล่องนอกสักนิ้ว2นิ้ว
            กะว่ากระแทกแรงยังไง กล่องนอกบุบอย่างเดียว ก็ใช้ได้แล้วครับ
            ว่าแต่จะหนักขนาดไหนครับ โหลดใต้เครื่องได้แค่ 20-30โลเองนะ

กำ..คำว่า "ฮ่าง" หยาบคายตรงไหนครับพี่น้อง...

Comment

Working...
            X