overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: สอบถามคนใช้ mouse logitech mx518 คับ

OverclockZone Member

Default สอบถามคนใช้ mouse logitech mx518 คับ

ถามนิดนึง นะคับ อยากทราบว่า เมาส์รุ่นนี้ กว้าง/ยาว/สูง นน เท่าไหร่หรอคับ พอดีผมเอาไปเล่นเกมส์
    แบบว่าพวกเมาส์สูงมากๆ เล่นแล้วเมื่อย มากเลย คับ

แบบว่าผมหา ในเวปมา 2วันแล้ว ไม่มีคำตอบ

อยากได้คำตอบคับดันนิดนึง

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

รอดูคำตอบครับ จะไปซื้อมั่ง

ผมนั่งหามาสองวันเต็มๆ ไม่ได้ ข้อสรุป มีแต่คนแนะนำให้ใช้แต่ยังไม่รู้ ขนาดเลยแฮะๆ

ไคร ใช้อยู่บอกทีคร้าฟ

ม่ายมีเลยหรอคร้าฟ

OverclockZone Member incubusboyd's Avatar

ไปขอลองที่ร้านเลย ดูขนาดไปก็คงไม่ช่วยอะไร

เพราะยังไงมันก็มีส่วนเว้า ส่วนโค้งที่รองรับกับมืออยู่ดี จริงมั้ย ?

ปล. ผิดหมวดย้ายด้วยครับ

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

MX 518 เป็นเมาส์ Optical นะคับไม่ใช่ Laser แต่มีความละเอียดที่ 1800 Dpi

ทรงของตัวเมาส์นั้นทรงนูนสูง เหมือนกับพวก G3 & G5

ส่วนตัวผมใช้ Razer เล่นเกม Counter แข่งทีม ถ้าถามเรื่องการนิยมใช้ ก็พอๆกัน
    แต่ความทนของเมาส์ Logitec กับ Razer ต่างกัน Razer เปราะบางพังไปละ 3 อัน แต่พวกที่ใช้ Mx518 & G5 ยังนิ่ง
    ความถนัดนั้นจากที่มือผมจับถือว่าถนัดและกระชับมือชินง่าย กว่า Razer มาก(ปรับตัว 7 วันถึงจะชิน) อันนี้ส่วนบุคคลนะ
    แต่ที่หลายคนบ่นกันสำหรับ Mx518 ก็จะเป็น สเกตเมาส์ที่ไม่ค่อยเวริคกับ Mouse pad ซะเท่าไหร่(Exmat)
    ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้เป็นสายถักด้วยรึป่าว เพราะ G5 มีปัญหาเวลาใช้ไปนานๆ จะขาดๆเป็นขลุยๆ
    ส่วนตัวตอนนี้ก็ติด Razer ไปซะแล้วเพราะน้ำหนักที่เบา แต่ก็ทำใจเรื่องความทนทานที่น้อยไปหน่อย
    แต่พวก Logitec ประกันมันก็เยอะกว่า Razer อยู่แล้วแถมทนกว่าอีกด้วย แพล่มซะยาวเรยมีอะไรถามได้นะคับ

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

เพิ่มเติมขนาดของ mx518 ใกล้เคียงกับ G3 & G5 มากลองดูเอาละกัน

OverclockZone Member shinwa's Avatar

ร้าน P&Y ชั้น 3 พันทิพย์มีขายอยู่ครับ แต่ G5 รู้สึกจะเหลือแค่ตัวเดียว ไปลองจับ G5 มาถนัดมือดี แต่ไม่ชอบไอลายไข่เอเลี่ยน เลยไปสอย Deathadder แทน -*-

OverclockZone Member shady's Avatar

เคยใช้และขนาดมันใหญ่กว่ามือผมมากไปเลยไม่ค่อยถนัด แต่ก็แม่นดีครับ

OverclockZone Member madridistax's Avatar
    พุทธมณฑล,สะพานใหม่

ใช้อยู่2ตัวครับตัวแรกใช้มาจะครบปีละไม่เคยงอแงอีกตัวแฟนใช้ ตัวมันนูนๆชอบครับนิ้วไม่ได้ยาวแบบฝรั่ง ราคากำลังดี

Bookmarks

Bookmarks