Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมอยู่ๆ Monitor Hz ผมปรับลดเหลือ 60 อัตโนมัติ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมอยู่ๆ Monitor Hz ผมปรับลดเหลือ 60 อัตโนมัติ

ผมใช้จอ samsung sync master SA950 สามาปรับได้สูงสุด 120 Hz (VGA 650 TI Boots)
    ตอนแรกผมสามารปรับ 120Hz ใช้ได้ปรกติ แต่ทำไมล่าสุดผมมาเช็คดู(เกือบปี) มันปรับกลับไปที่ 60 Hz
    พอผมพยายามเปลีย่นกลับคราวนี้ ภาพกลายเปนกระดาษเลยครับ ใครพอรุ้วิธีมั่ง

Originally posted by ounknowe View Post
    ผมใช้จอ samsung sync master SA950 สามาปรับได้สูงสุด 120 Hz (VGA 650 TI Boots)
    ตอนแรกผมสามารปรับ 120Hz ใช้ได้ปรกติ แต่ทำไมล่าสุดผมมาเช็คดู(เกือบปี) มันปรับกลับไปที่ 60 Hz
    พอผมพยายามเปลีย่นกลับคราวนี้ ภาพกลายเปนกระดาษเลยครับ ใครพอรุ้วิธีมั่ง
    สายห่วยป่าว สายมีปัญหาปรับไม่ได้หรือป่าวครับ

Comment

สายนี้เคยใช้ได้ปรกตินะครับ มีโอกาศเกี่ยวกับอะไรได้บ้างอะครับ

Comment

Originally posted by ounknowe View Post
        สายนี้เคยใช้ได้ปรกตินะครับ มีโอกาศเกี่ยวกับอะไรได้บ้างอะครับ
        ใช้สายอะไรอยู่หรือป่าวครับ บางที ถ้าสายมันดรอปลง จะส่งผลให้ ส่งข้อมูลปริมานสูงๆไม่ได้ ก็เลยตั้งค่าไม่ได้ก็เป็นได้ครับ

แล้วที่บอกว่า ปรับแล้วภาพกลายเป็นกระดาษ นี่ ผมว่า ลองทดสอบ เอาจอไปต่อเครื่องอื่นดูว่าปรับได้ปรกติหรือไม่

หรือว่าการ์ดจอ มีปัญหา

หรือถ้าใช้ intel อยู่ ลองถอดการ์ดจอออก แล้ว ทดสอบกับ gpu intel ดูครับ ว่าปรับดูด้ปรกติหรือป่าว

จะได้ไล่ตัดทีละปัญหาออกไปว่าเกิดจากอะไร

Comment

Working...
        X