Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41-310

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S41-310

Card จอ BenQ S41-310 ที่มีปัญหา ที่บริษัทเขาออกรับผิดชอบตอนนี้ อาการเป็นอย่างไรครับ
    **เครื่องผม BenQ S41-310 เปิด power หน้าจอลายเป็นเส้น ๆ ครับ สีขาว สีดำ **ไม่มีอย่างอื่นขึ้นอีกเลย ขอคำแนะนำด้วยครับ ??????????ศุนย์BenQ อยู่ที่ไหนบ้างครับ ?????

เนื้อร้ายครับพี่น้อง ส่วนใหญ่จะเป็น เฉพาะที่มีการ์ดจอ ติดกับบอร์ด อ่ะครับ สืบเนื่องมาจาก ความร้อนของการ์ดจอมันสูง มันไม่ได้แยกกับบอร์ดอ่ะ มันอยู่ไกล์ CPU มากครับ เลยเสียง่ายหน่อย

สังเกตว่าไม่ใช่ รุ่น S41 อย่างเดียวหรอกครับจะบอกให้ ยี่ห้อ HP & Compaq ก้อเป็น เพราะการ์ดจอ 8400 GS ติดกับบอร์ดเหมือนกันไม่ได้แยกอ่ะครับ ทำให้เสียเร็วครับ

ส่วนรุ่นอื่น ๆ ที่ไม่ติดกับบอร์ด ผมขอฟันธงเลยว่า เสียยาก เพราะมันเป็น การ์ดจอแยก

เหมือนเครื่องของผม ตอนแรกก้อกลัว แต่ดูไปดูมา สังเกตว่าที่ร้านจะมี HP & Compaq ที่มาซ่อม อาการภาพไม่ขึ้นอ่ะ

และ S41 ยังโชดดีที่ภาพขึ้น แต่ เป็น เส้นก้อเพราะว่ามันร้อนกว่า 8400 นิดหน่อยครับ

ข้อมูลของผมใครจะเชื่อ หรือ ไม่ก้อไม่เป็นไร เพราะไม่มีใน Google แน่นอน ผมใช้จาก ประสบการ์ณ ของอ่ะครับ

Comment

ส่วนเรื่องแคลม ผมเข้าใจ BenQ แล้วครับว่าเค้าจะเอาของซ่อมมาเปลี่ยนให้ แต่ไม่ต้องตกใจนะครับ

ผมถามคนในศูนย์แล้ว เค้าส่งไปซ่อม เมืองนอก หรือ ประเทศจีนนั้นเอง โดยใช้วิธีการ ยก Chip VGA เก่า ที่เสียออก แล้วเปลี่ยนเอา Chip VGA ตัวใหม่ใส่ลงไป สาเหตุที่ทำอย่างนั้นก้อคือ มันไม่ได้ไป กระทบกับ ChipSet แค่การ์ดจอ ออนบอร์ด เสียอย่างเดียว แต่ลูกค้าบางคนเข้าใจยาก เวลาศูนย์ส่งของคือให้ลูกค้า เค้าจะไม่บอกหรอกว่า เอาของซ่อมมาเปลี่ยน เนื่องจากว่ามีลูกหลายประเภท ที่เข้าใจ และไม่ค่อยมีความรู้มากเท่าไหร่ครับ

Comment

BenQ S41-310 ผมไปเคลมมา 2 รอบแล้วครับเรื่อง vga นี่แหละ รอบ 3 กำลังมาใกล้ล่ะกำลังแสดงอาการรอวันไป

Comment

ค่าซ่อมเท่าไรครับ ????????

Comment

หมดประกันแล้วหรอครับพี่น้อง ถ้ายังไม่หมดก้อฟรี แต่ถ้าหมดก้อซวยครับพี่น้อง

Comment

อย่างนี้ล่ะครับ จะรักษา จะซวย หรือ ไม่ซวย มันไม่ได้อยู่กบยี่ห้อ มันอยู่ที่ดวงท่าน เป็นกำลังใจให้ครัพี่น้อง

Comment

งง

Comment

ไม่ต้อง งง ครับ ส่วนหนึ่งมาจากเคราะห์กรรมแต่ปางก่อนที่มาเจอโน๊ตบุคอาการแบบนี้

ว่าไปโ่น่นเลยเราไปละ

Comment

กำเลย

Comment

หมดประกันก็ฟรีคับและเพิ่มประกันให้อีก1 ปีพูดง่ายๆ ซ่อมจนกว่าจะหายไปข้างหนึ่งในล็อตเก่า ไม่ใช่หมดประกันซ่อมไม่ได้นะ

Comment

Working...
                      X