Announcement

Collapse
No announcement yet.

PES2009 มันปกติหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PES2009 มันปกติหรือเปล่า

PES2009 มันปกติหรือเปล่า เหมือนภาพมันหนืดๆแปลกๆ ทั้งที่ 60FPS ปรับ Wait For Vsync ก็ไม่ได้ขึ้นเทาๆ เป็นกันบ้างมั้ยครับ

ผมปรับได้อะ ลองกะvista 64

Comment

เหงเปงกันเยอะเลยครับท่าน

Comment

ผมปรับได้เล่นกับ vista 32 1680*1050

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ

Comment

ปรับ refresh rate เป็น 60 ถึงจะปรับได้ครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
              ปรับ refresh rate เป็น 60 ถึงจะปรับได้ครับ
              ปรับตรงไหนอ่ะครับ

Comment

Driver การ์ดจอคับ

Comment

สเป็คตามลายเซ็นเลยครับ
                  ปรับแบบในรูปของท่านเลยครับ ไหลลื่น สบายใจหายห่วง ^^

ตอนเล่น WEPES 2007 หนืดกว่านี้อีก
                  งงเลยครับ เครื่องสเป็คเดิม แต่ภาคใหม่เล่นได้ลื่นกว่า - -

Comment

ผมปรับ high,wait for v-sync,frame skipping แล้ว
                    แต่มันยังเล่นแบบ สปีดสองเท่า อยู่เลยครับ ท่านอื่นเป็นมั๊ย

เฟรมเรท มันวิ่งไปที่ 100 กว่าครับ ลองไปปรับที่ ccc แล้ว ที่refresh rate overdrive 60 Hz ก็ยังไม่หาย
                    จะหายก็ต่อเมื่อเล่น ใน window mode เท่านั้น full screen mode สปีดเล่นเป็นสองเท่า

4850 , ccc 8.7 , 1440*900 8:5 ท่านใดพอจะทราบวิธีแก้บ้างครับ

Comment

^
                      ^
                      ^
                      ผมเป็นเหมือนกันครับ ตั้งแต่เริ่มเล่นเลย ตอนเล่น Demo ไม่เป็น เกมไวมากกระพริบตาไม่ได้เลย

Comment

เป็นครับผมก็เป็น ซึ่งผมว่ามันน่าจะเป็นที่ตัวเกมครับ Bug แหงๆ

ตอนแรกผมเป็นแบบคุณเด๊ะๆเลยครับ จึงลองปรับ Vsync ที่ตัว Driver เอาก็หายครับ แต่มีข้อแม้ว่าจะต้องเล่นที่ 1600*1200 เท่านั้น -*-

งงกับมันครับ พอตัดฉากก็ค้าง จากนั้นก็เร็วจี๋ -_-'

Comment

ผมใช้ Nvidia ปรับ Refresh Rate ครงไหรหรอครับ มีรูปมั้ยครับผม

Comment

Originally posted by missionman View Post
                            ผมใช้ Nvidia ปรับ Refresh Rate ครงไหรหรอครับ มีรูปมั้ยครับผม
                            คลิ๊กขวาที่ไอคอนมันครับ

Comment

อ่อขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X