Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Tuniq 120 ใครเคยทำแบบนี้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Tuniq 120 ใครเคยทำแบบนี้บ้าง

ตรงแผงด้านบนครับ ในคู่มือเขาบอกว่าพอติดตั้งเสร็จให้กดลงแนบกับซิงค์แล้วไขน็อต

แต่... ผมได้ลองดึงแผงมันขึ้นมา พัดลมก็จะขึ้นตามมาด้วยอีกนิดจะอยู่ตรงกลางซิงค์มากขึ้น (ตำแหน่งของซิงค์ผมหันด้านดูดไปทางเดียวกับพัดลมด้านหลังนะครับคือดูดออกด้านหลังเคส) อุณหภูมิลดลงได้อีกประมาณ 2องศาเลยอ่ะ และดูมันสวยขึ้นอีกนิดนึงด้วย แต่เกือบติดฝาเคสด้านข้างเลยแหล่ะ เคสผมใช้ Cooler Master Mystique 632
    Last edited by khomsiri; 22 Oct 2008, 01:24:20.

-...........- ที่เค้าให้พัดลมเลยมาส่วนข้างล่าง เพราะจะได้ช่วยพัดส่วนอื่นๆของเมนบอร์ดครับ เค้าว่าอย่างนั้นนะ 55+

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
      -...........- ที่เค้าให้พัดลมเลยมาส่วนข้างล่าง เพราะจะได้ช่วยพัดส่วนอื่นๆของเมนบอร์ดครับ เค้าว่าอย่างนั้นนะ 55+
      ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมไปลองดูว่าบอร์ดมันจะเย็นลงมั้ย หุหุ

Comment

ผมว่ากดลง ทำให้แรงลมและทิศทาง เป่า pipe ได้นะครับ

Comment

Working...
        X