Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม SSD OCZ TRION100 240 GB. เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม SSD OCZ TRION100 240 GB. เป็นไงบ้างครับ

งบประมาณ 3,000 นิดๆ

SSD OCZ TRION100 240 GB. (TRN100-25SATA3-240G Memory Today)

หรือมีแนะนำตัวอื่นที่ดีกว่านี้

แล้วรุ่นนี้ใช้ไปเรื่อยๆ ความเร็วจะลดรึปล่าวครับ

ถ้าเงินถึง แนะว่าไป OCZ Arc 100
    แต่ถ้าเน้นประหยัด แนะว่าแค่ Sitakings ก็เหลือ ๆ แล้ว กับการใช้งานทั่วไป

OCZ Trion 100 ไม่น่าลงไปเล่น

Comment

ถ้าเพิ่มงบได้อีกนิดแนะนำ SSD OCZ ARC100 240 GB ดีกว่านะครับ ใช้ MLC Nand แรงในระดับกลางๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ขอถามเพิ่มครับ
        ผมใช้ NB รุ่นนี้ ASUS A43SV-VX096D อยู่

ผมอยากลง Windows ที่ SSD ที่ใส่ กับ 2nd HDD Tray Drive แทน DVD Drive
        ให้ HDD ลูกเดิม อยู่ตำแหน่งเดิม
        จะทำได้เลยรึปล่าว
        กังวล เรื่องความร้อนครับ

ขอบคุณครับ
        Last edited by turnpro; 30 Sep 2015, 13:21:11.

Comment

Originally posted by turnpro View Post
          ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ขอถามเพิ่มครับ
          ผมใช้ NB รุ่นนี้ ASUS A43SV-VX096D อยู่

ผมอยากลง Windows ที่ SSD ที่ใส่ กับ 2nd HDD Tray Drive แทน DVD Drive
          ให้ HDD ลูกเดิม อยู่ตำแหน่งเดิม
          จะทำได้เลยรึปล่าว
          กังวล เรื่องความร้อนครับ

ขอบคุณครับ
          ทำได้ครับ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครทำ
          คือส่วนใหญ่ เค้าจะย้ายเอาฮาร์ดดิสก์ไปไว้ที่ 2nd HDD Tray Drive มากกว่า

Comment

ของผม SATA 2 ใช่ป่ะครับ

Comment

Seagate ST9640423AS 640GB ฮาร์ดดิสก์ลูกนี้มันเป็น SATA2 ...แต่ว่า ทำไมหรือครับ?

Comment

ครับ คือทีแรกสงสัยว่า NB ของผมนี่มัน Support ถึง SATA3 รึปล่าว

เลยลองหาดูใน Google เห็น Chipset HM65 มันรองรับอยู่ ผมเข้าใจถูกรึปล่าวครับ

Comment

Working...
                X