overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: PES 2009

OverclockZone Member

Default PES 2009

1.ในPES 2009 ไม่มี เซลซีหรอครับ
    2.รู้สึกตัวเกมมันจะง่ายเกินครับ

ขอโทษด้วยครับพึ่งเล่น PES 2009 เป็นภาคแรก

OverclockZone Member Driver's Avatar

ลองหาดูดีๆครับ^^

OverclockZone Member nobeta2's Avatar

ต้องลงตัวอัพเดทมัน ลงหรือยังครับ ถ้าลงแล้วก็หาดูดี ๆ เหมือนท่านข้างบนบอกแหละครับ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by kolrawat View Post
    1.ในPES 2009 ไม่มี เซลซีหรอครับ
    2.รู้สึกตัวเกมมันจะง่ายเกินครับ

ขอโทษด้วยครับพึ่งเล่น PES 2009 เป็นภาคแรก
    ลองแบบยากสุดยังคับ

OverclockZone Member SlipBizkit's Avatar

ท่านต้องเลือก
    1. English League >> London FC บางทีม เกมไม่ได้สิทธิ์มาก็ต้องเลี่ยงใช้ชื่ออื่นครับ
    2. เลือก Game Level >> Top Player แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

เล่นยากสุดผมยังไม่ชนะซักเกมเลย ตอน Demo ก็ไม่ยากปานนี้ ยิงประตูได้แต่จังหวะเตะมุมกะแถวสอง จ่ายบอลเข้าเขตโทษงาม ๆ ไม่ค่อยได้ ยิ่งใช้ปีกเอาบอลไปเส้นหลังแล้วเปิดนี่ไม่ค่อยมีเลย ภาคนี้กระชากบอลยากชะมัดเลย สไตร์ถนัดเจอแบบนี้เข้ามึนเลย

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Top Player เล่นกับคอมผมว่ามันง่ายไปหน่อย
    ยังเล่นได้สูสีหรือได้เปรียบนิดๆด้วยซ้ำไป อยากให้ยากขึ้นอีกระดับเหมือนกัน
    Top Player ของ pes08 ยากกว่านี้พอสมควรเลย

ส่วนถ้าเล่นโหมด Legend ความยากระดับ Top Player อันนี้ก็ยากโคตรๆ เล่นให้ตายก็ได้แค่เป็นตัวสำรอง

OverclockZone Member Ukimura's Avatar
    สุพรรณบุรี-นครปฐม-ศาลายา

Quote Originally Posted by timefreefun View Post
    Top Player เล่นกับคอมผมว่ามันง่ายไปหน่อย
    ยังเล่นได้สูสีหรือได้เปรียบนิดๆด้วยซ้ำไป อยากให้ยากขึ้นอีกระดับเหมือนกัน
    Top Player ของ pes08 ยากกว่านี้พอสมควรเลย

ส่วนถ้าเล่นโหมด Legend ความยากระดับ Top Player อันนี้ก็ยากโคตรๆ เล่นให้ตายก็ได้แค่เป็นตัวสำรอง
    สำหรับผมว่าภาคนี้ยากกว่านะ
    ภาคที่แล้วเล่น top ทีมพอๆกันชนะคับ แต่ภาคนี้แค่ยิงยังแทบไม่ได้เลย ยิ่งคนชอบกระชากยิ่งเซง
    แต่เล่นไปเด๋วก็ชินเองละมั้ง

OverclockZone Member Ukimura's Avatar
    สุพรรณบุรี-นครปฐม-ศาลายา

เอ่อมีใครเล่นมาสเตอร์ลีคบ้างครับ มีปัญหาเกี่ยวกับการซื้อตัวอ่ะ
    คือผมยื่นไปแล้วมันจะมีลูกศรชี้มาฝั่งเราแล้ว ก็หมายความว่ามันตกลงใช่ป่ะ
    แต่ทำไมพอไปวีคต่อไปมันไม่มาอ่ะครับ ลองมาหลายตัวหลายทีแล้วก็ไม่ได้

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by timefreefun View Post

Top Player ของ pes2008 ผมว่ามันง่ายอะท่าน ง่ายจนหลับคาจอยได้เรยอะ

แต่ของ 2009 นี่หลับไม่ลงจิงๆ

ไม่ง่ายหรอกครับ ลองใช้คีบอร์ดเล่นดูจิ

ขอตัว อัพเดท Pro evolution soccer 2009 ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

ตัวอัพเดทหาตามเว็บบิทชั้นนำทั่วไปครับ
    ผมว่า บีคัมอะลีเจ้น ต้องใช้ความพยายามมากจริงๆ ซึ่งผมหมดไปเเล้ว
    ผมว่าเกมมันสมจริงขึ้นนิดนึงเลยทำให้ยากกว่าเก่า 2008รูนี่ลากจากครึ่งสนามไปยิงสบายๆ

OverclockZone Member cloridian's Avatar

เห็นด้วยที่ว่าระดับ Top Player ของ PES 2008 ยากกว่าครับ เพราะตอน PES2008 นี้ผมแทบจะไม่ชนะเลย แต่พอมาเล่น PES2009 แล้วแทบจะไม่แพ้มากกว่า

OverclockZone Member kaideekub's Avatar

โหมด Legend นี่ยากจริงๆครับ กว่าจะได้ขึ้นเป็นตัวจริง ล่อไปฤดูการที่ 2 ช่วงปลายๆ ใครมีวิธีฝึกดีๆแนะนำไหมครับ ให้เหมาะกับตำแหน่ง มิตฟิล

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

Top Player ของ PES 2008 ผมสะกดคำว่าแพ้ไม่ค่อยเป็นครับ แต่ Top Player ของ PES 2009 คำว่าแพ้ผมคล่องมาก ToT

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

สงสัยการเล่นแต่ละสไตล์มีผลกับความยากง่าย
    2009 นี่ผมเล่นแผนแบบต่อบอลกันไปเรื่อยๆจนถึงหน้าโกล์แล้วก็ยิงครับ สบายๆ
    แต่แผนนี้เล่นกับ 2008 ไม่ค่อยเวิร์ค
    ปล.ไม่เน้นกระชากบอลนะ 2008 เอาตัวเร็วๆมาวิ่งกระชากบอลหลุดบ่อยเลย

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ของผมเล่นแผน โยนยาว อย่างเดียว เล่นภาคไหน ก้อไม่รอด แต่ก็จะพยายามต่อไปครับ

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ของผมเล่นแผน โยนยาว อย่างเดียว เล่นภาคไหน ก้อไม่รอด แต่ก็จะพยายามต่อไปครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

2009 แบบยากสุด มันโต้กลับจ่ายได้สวยมากเลยนะครับ

และมันหลุดมา มันตบเข้าใน
    ไม่เหมือน 2008 ที่ไม่หักเข้าในยิง เราบังสบายๆ

บางตัวคมๆนี่ มันยิงไม่ต้องรับเลย

สรุปเล่นไปเรื่อยๆ ก็แล้วแต่จังหวะ แต่ถ้าคอมได้บอลผมไม่ค่อยแย่ง เมื่อยมือ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks