Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ผมซื้อตัว GTX 960 2G มานี่นับว่าพลาดใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าถ้าเล่น 4 GB ข้าม 960 ไปเลยดีว่านะครับ 970 ขึ้นไป
    ถ้าผมจะเล่น 4GB ตอนนี้คงหา 970 แทน

Comment

960 2GB มันก็ไม่ได้ขี้เหล่นะครับ ผมเล่น GTA5 1080p ปรับ ไฮ กับ เวลรี่ไฮ บางตัว ยังแจ่มเลยครับ

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
        ดูจากคนที่ใช้งาน GTX960 2GB ของจริงดีกว่าท่านไปฟังคนที่ไม่ได้ใช้พูดบอกมานะท่าน

http://www.overclockzone.com/forums/...ormance-Update

มีผลทดสอบหลายเกม ดูได้ตามสะดวก จากท่านที่ใช้งาน เคดิสท่าน AKK_K
        Originally posted by AKK_K View Post
        [ATTACH=CONFIG]3403158[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]3403164[/ATTACH]
        Originally posted by AKK_K View Post
        MSI 960 4GB 1405 Mhz/ 7000 Mhz แรงกว่านิด
        GIG 960 2GB 1380 MHz/ 7000 Mhz
        Shadow of Mordor combine VRAM 2.0GB+1.4-1.5GB ความเร็วจึง สู้ 4GB แท้ๆไม่ได้
        แนะนำ combined 2.0GB+1.0GB รวม ~3.0GB ก็พอความเร็ว combine VRAM จะไม่ตกมาก + OC VRAM 7800-8000
        ให้พ้นคอขวด 2.0 GB

[ATTACH=CONFIG]3403202[/ATTACH]
        ยังไงVRAM จากการ์ดจอก็ยังดีกว่าแชร์แรม อยู่ดี

ยิ่งแชร์แรมระบบมากเท่าไหร่ เล่นในบางเกม

Comment

กำลังจะจัด GTX 960 (มือ2) มาใช้อีกรอบเช่นกัน
          หลังจากขายไป แล้วจัด GTX 970 มา แรงเกินความจำเป็นมากมาย คิคิ
          GTX 960 เป้นอะไรมี่คุ้มค่ามาก แรง + ประหยัดไฟ ใช้ Windows 10 เข้าไป พริ้วเบย

Comment

ซื่อง่าย ขายคล่อง ขาดทุดน้อย 960SLI 10560 ไว้ปราบ 980 555+ ใช้อยู่ยังไม่ได้อัดไฟ แฮปปี้มาก

Last edited by eddies89; 1 Oct 2015, 15:04:44.

Comment

จะบอกว่าแชร์แรมwin 10 มันใช้งานได้จริง เทียบมาละ 660ti 3 gb กับ 960 2 gb ใช้งานไม่ต่างกัน แชร์กับไม่แชร์ ไม่มีอาการเคลียร์แรมหรือค้าง ใช้ไปเถอะ อย่าง shadow of mordor เกมส์เก่า แต่ทำเอา. แรม660 ti3gb ผมกินไป 4.5. Gb เลย. ส่วน 2gb 960 กินไป แค่ สองปลายๆ แต่เล่นเกมส์ ปรับเท่ากันไม่ต่างอะไร 960 ก็แรงกว่า เหมือนที่ควรจะเป็น

Comment

อยากปรับสุด และจะใช้แรม 4gb. มากข้าม960 ไปเลยอีกหน่อย การ์ดระดับ สองหมื่น โน้นถึงจะคูควรกับแรม 8 gb. เห็น 380 ใส่แรม 8gb ผมนี่ขำเลย

Comment

960 - 950 ผมว่าเอาตัวถูกสุดนั้นแหละคุ้ม แรมเยอะมันก็ปรับสุดไม่ได้อยู่แล้ว
                  ตอนนี้ผมจัด 950 ไว้เล่นแก้เซ็งเฉยๆ ซื้อตัวแพงไปตอนนี้ก็ไม่มีเวลาเล่นเลยกลัวใช้ไม่คุ้ม

Comment

AMD vram 4 GB ปรับสุดได้ ในบางเกมใหม่ๆ ส่วนเกมเก่าๆ นี่สบายๆ

Comment

960 4GB มันไม่คุ้มตรงราคานี่แหละ
                      แล้วต้องปรับสูงๆถึงจะกินแรมเยอะครับ แต่ปรับสูงGPUมันก็ไม่ไหวอยู่ดี
                      สรุปว่าไม่พลาดหรอกครับ แต่เสียดายเพิ่มอีกนิดได้970แล้ว

Comment

เล่นได้หมดแหละครับ ไม่พลาดหรอก ผมยังใช้รุ่นลุง 760 อยู่เลย
                        เกมใหม่ๆ Witcher3, DA:I, MSGTPP, Mordor
                        ปรับ med ถึง highบ้าง หาจุด 60fps นึ่งๆ ภาพกำลังโอเค เล่นได้สบายทุกเกม

ผมไม่เคยดูกราฟ ไม่เคยเปิดMonitor ดู ram/vram/cpu ว่าเกมมันกินไปเท่าไหร่
                        เล่นเกมใหม่ๆ ได้สบายใจ ไม่ต้องเถียงใคร ไม่ต้องปวดหัว
                        ไม่เห็นเคยเจอปัญหาต่างๆ ที่เค้าบอกว่า vram 2gb ไม่พอเลยนะ
                        เราซื้อมาราคาเท่านี้ ปรับภาพได้แค่นี้ เราก็พอใจเท่านี้
                        960 ราคา 7-8k อย่าไปเทียบ 970 11-13k เลยครับ

Comment

Originally posted by BoBoz_ View Post
                          เล่นได้หมดแหละครับ ไม่พลาดหรอก ผมยังใช้รุ่นลุง 760 อยู่เลย
                          เกมใหม่ๆ Witcher3, DA:I, MSGTPP, Mordor
                          ปรับ med ถึง highบ้าง หาจุด 60fps นึ่งๆ ภาพกำลังโอเค เล่นได้สบายทุกเกม

ผมไม่เคยดูกราฟ ไม่เคยเปิดMonitor ดู ram/vram/cpu ว่าเกมมันกินไปเท่าไหร่
                          เล่นเกมใหม่ๆ ได้สบายใจ ไม่ต้องเถียงใคร ไม่ต้องปวดหัว
                          ไม่เห็นเคยเจอปัญหาต่างๆ ที่เค้าบอกว่า vram 2gb ไม่พอเลยนะ
                          เราซื้อมาราคาเท่านี้ ปรับภาพได้แค่นี้ เราก็พอใจเท่านี้
                          960 ราคา 7-8k อย่าไปเทียบ 970 11-13k เลยครับ
                          จริงครับ ตอนนี้ใช้ R9 270X อาจจะเทียบ 960 ไม่ได้มากเท่าไหร่ แต่ได้มาในราคาแค่ 4k ก็ ถือว่าคุ้มแล้ว

Comment

r9 270x สีพันนี่ชือรุ่นอะไร

Comment

Originally posted by ข้าวเกรียบ View Post
                              r9 270x สีพันนี่ชือรุ่นอะไร
                              powercolor ครับ

Comment

Win7 ก็แชร์แรมได้หรอครับ งั้นผมจะกลับไป Win 7 ดีกว่า

Comment

Working...
                                X