Announcement

Collapse
No announcement yet.

Plextor M6S VS Plextor M6V

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Plextor M6S VS Plextor M6V

ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับพอดีมีงบไม่เกิน 2500 อยากได้ SSD สักตัวครับหรือมีตัวไหนที่น่าเล่นกว่า 2 ตัวนี้ก็แนะนำมาได้เลยครับ
    Last edited by MaToMan; 1 Oct 2015, 10:49:30.

คู่นี้ Plextor M6S แจ่มกว่านะ

Comment

รีวิวเล็กๆ

Originally posted by TWK. View Post
      อัพเล็กน้อย

Windows 10 Pro
      CPU : Intel Core i5 4670k
      M/B : Gigabyte Z97N Gaming5
      RAM : Avexir 4GB/2133 x 2 CL9
      SSD : Plextor M6S 128GB

Comment

Galax Gamer 120GB ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          รีวิวเล็กๆ
          แล้วถ้าเทียบกับ Sitakings SSD 120 GB ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by MaToMan View Post
            แล้วถ้าเทียบกับ Sitakings SSD 120 GB ตัวไหนดีกว่ากันครับ
            รุ่นนี้ก็ใช้อยู่เช่นกัน
            Sitakings SSD 120 GB ราคา 1580 ฿ (ผมซื้อตอน 4 เดือนที่แล้ว 1350 ฿ มือ1)

Comment

ประสิทธิภาพ พอใช้ได้ (ตามราคา)

เมื่อใช้พื้นที่ไปเกือบ 90 %

Comment

Originally posted by MaToMan View Post
                เน้นคุ้มจัดตัว 240gb ไปเลยครับ อย่าลืมใส่ส่วนลดด้วย

Comment

สรุปงั้นผมซื้อ Plextor M6S ละกันครับแรงดี
                  Last edited by MaToMan; 1 Oct 2015, 17:34:07.

Comment

หรือท่านไหนมีตัวอื่นแนะนำนอกจากนี้อีกมั้ยครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น Samsung 850 Evo หละ โอไหมครับสำหรับ 250 gb หรือตัวไหนดีกว่า

Comment

120 กิก เอามาเบนซมารคเล่นก้ได้นะ แต่พอลงเกมแล้ว เหลือพื้นที่จิ้ดเดียว สรุปซื้อมาเพื่อเบนซมารคกับบูตวินโดวอย่างเดียว ตอนนี้ผมเล่น 60gb บูต 120 gb ลงเกมซื้อมาใช้ และมีตัวเดียวแนะนำ 240

120ตัวแพงกับ 240 ตัวถูก ด้วยราคาเท่ากันบูตวินโดวหมุนไวกว่ากันตั้งครึ่งรอบแน่ะ ตั้งครึ่งรอบ

Comment

ถือว่าผมพลาดมั้ยครับจัดตัว M6S มาอะครับ

Comment

M6S ไม่พลาดหรอกครับ ของมันสมราคาอยู่แล้ว แต่ขนาดนี่สิ ใช้ไปสักพัก ลงเกมสัก 2-3 เกม อาจจะเกิดอาการพื้นที่ไม่พอ

Comment

Originally posted by animeangel View Post
                              M6S ไม่พลาดหรอกครับ ของมันสมราคาอยู่แล้ว แต่ขนาดนี่สิ ใช้ไปสักพัก ลงเกมสัก 2-3 เกม อาจจะเกิดอาการพื้นที่ไม่พอ
                              ตอนนี้เอา M6S ไว้บูท WIndow เฉยๆครับ ตอนนี้กำลังเก็บเงินจัดตัว Sitakings SSD 240 GB มาไว้ลงพวก Dota 2 Ark BF4 Hon

Comment

Working...
                              X