overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: รบกวนเวลาผู้รู้ทุกท่านสักนิดเข้ามาช่วยผมทีครับ..

ข้างหลังคุณ.....!?

Default รบกวนเวลาผู้รู้ทุกท่านสักนิดเข้ามาช่วยผมทีครับ..

เกี่ยวกับอุปกรณ์ต่อเน็ตครับผม

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าผมกำลังจะไปต่างจังหวัดครับเเล้วมันไกลความเจริญมาก สายโทรศัพท์TOT

มาไม่ถึง..คราวที่เเล้วผมใช้ เน็ตBluetoothต่อกับมือถือคือมันช้ามากอะครับ เเล้วผมก็อยู่

ไม่นานให้ติดเป็นจานของTOTที่มันเรียกว่า "IPstar" ก็ไม่คุ้มเพราะเค้ากำหนดสัญญา 1 ปี

ผมจึงอยากรบกวนถามผู้รู้ทุกท่านว่านอกจาก เน็ตBluetooth กับ Aircard เเล้วผม

สามารถใช้ตัวไหนที่ต่อเน็ตได้เเรงๆ อีกบ้างครับ...

ต้องรบกวนทุกท่านด้วยนะครับ เเล้วก็ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ..^^

OverclockZone Member Drunk's Avatar

เท่าที่เห็น ก็ IP Star นั่นแหละครับ ถ้าอยากใช้จริงๆ มันต้องแลกครับ

ครับ ขอบคุณครับคุณ Drunk

IPstar มันต้องจ่ายทุกเดือนจนครบรอบปีสิครับผมสู้ไม่ไหวหรอกครับT_T

เท่าผมดูก็มีCDMA CMOTECH เเต่มันเเพ๊งเเพงเหยียบหมื่นเลยหนิครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

IPstar
    เป็นยังไงคับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ลองถาม TT&T ดูยังงับ ? รายนี้เดินสาย net แยกกับสายโทรนะงับ ^^" (แต่ถ้าไกลจนไม่มีชุมสายแถวนั้นเลย ก็คงต้องพวก Aircard กับจานดาวเทียมละงับ) แล้วพวก Aircard แบบต่อตรงเลยสิงับ อย่าใช้ผ่านพวก Bluetooth จะได้ไม่ช้า 100-200k สบายๆ งับ...(แต่แล้วแต่พื้นที่ด้วยนะ)

ps อีกทางนึงแต่ยุ่งยาก และลงทุนสูงเหมือนกัน คือหาคนที่net เข้าถึงใกล้ๆ ยิงสัญญาณ wireless ทางไกลมาให้งับ
    Last edited by Teardrop; 22 Oct 2008 at 10:43:21.

Quote Originally Posted by qbert View Post
    เป็นยังไงคับ
    IPSTAR เป็นบริการ อินเทอร์เน็ตความเร็วสูง ผ่านทางช่องสัญญาณ ดาวเทียม แบบ สองทาง (Two-ways Broadband Internet) ซึ่งมีการเชื่อมต่อแบบตลอดเวลา (Always on) ทั้งนี้ในส่วนของชุดอุปกรณ์ Terminal ได้ถูกออกเแบบมาพิเศษ ให้สามารถ ใช้งาน ได้กับดาวเทียมหลายประเภท ทั้งนี้ไม่ได้ผูกติด ว่าจะต้องนำมา ใช้งานกับดาวเทียม IPSTAR เท่านั้น
    ในการเปิดให้บริการ IPSTAR ในประเทศไทย จะได้ดำเนินการ ผ่านทางช่องทางการจัดจำหน่ายของ CS LoxInfo เพื่อรองรับความต้องการ ในการบริการ อินเทอร์เน็ต ที่หลากหลาย และเพิ่มมากยิ่งขึ้นที่เป็นข้อมูลประเภท ไฟล์ข้อมูล ภาพนิ่ง เสียง หรือข้อมูลประเภทมัลติมีเดีย อาทิเช่น Video on Demand, รายการทางด้าน การศึกษา (E-Learning) และอื่น ๆ อีกมากมายด้วยคุณสมบัติของเทคโนโลยีดาวเทียม จะทำให้บริการ IPSTAR สามารถเปิดให้บริการ อินเทอร์เน็ตความเร็วสูง (Broadband Internet) ได้ทั่วประเทศ สามารถติดตั้งได้รวดเร็ว และสะดวกในการใช้งาน

ปล.ปามานนี้เเระมั่งคับผมก้อปเค้ามาทั่งดุ้น 555+ เท่าที่ผมดูมาความเร็วสุดตอนนี้น่าจะเป็น 1M
    นะครับหรือตอนนี้เค้าอาจจะอัพเพิ่มเติมเเล้วก็ได้ครับ

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    ลองถาม TT&T ดูยังงับ ? รายนี้เดินสาย net แยกกับสายโทรนะงับ ^^" (แต่ถ้าไกลจนไม่มีชุมสายแถวนั้นเลย ก็คงต้องพวก Aircard กับจานดาวเทียมละงับ) แล้วพวก Aircard แบบต่อตรงเลยสิงับ อย่าใช้ผ่านพวก Bluetooth จะได้ไม่ช้า 100-200k สบายๆ งับ...(แต่แล้วแต่พื้นที่ด้วยนะ)

ps อีกทางนึงแต่ยุ่งยาก และลงทุนสูงเหมือนกัน คือหาคนที่net เข้าถึงใกล้ๆ ยิงสัญญาณ wireless ทางไกลมาให้งับ
    ขอบคุณมากครับผม เดียวยังไงผมจะลองโทรถามTT&Tดูนะครับ

Bookmarks

Bookmarks