overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: เพื่อนๆพี่ๆชาวAMDเราใครใช้WIN64Bitบ้าง

OverclockZone Member

Default เพื่อนๆพี่ๆชาวAMDเราใครใช้WIN64Bitบ้าง

มีใครใช้ Win Vista-XP 64Bit บ้าง

1.ไม่รู้ว่าหาโปรแกรมลงอยากไหม

2.เล่นเกมส์ได้..บ้างหรือเปล่า

3.การทำงานเป็นไงบ้างแรงหรือเปล่า-ร้อนมากไหม

4.64Bit แรงกว่า 32Bit มากไหม

รบกวนช่วยแนะนำ ด้วยนะครับ..................................................

silly507
    Guest

เคยใช้อยู่คับ

ส่วนโปรแกรมมันจะแยกให้คับ ว่าเป็น 32 หรือ 64

แต่โปรแกรมบางตัวไม่ซัพพอด 64 น้ะคับ เพราะเหตุนี้ผมเลยกลับมาใช้ 32 เหมือนเดิมคับ

dordeg's Avatar

ผมใช้Vista 64 Bit อยู่คับ
    ผมว่าลื่นดีกว่า32bitนะคับ เกมก็เล่นได้นะคับPes2009 CrysisWarhead COD4 Pangya...

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

สงสัยต้องเกมส์สนับสนุน 64 bit ด้วยเนอะเดียวนี้เกมส์ใหม่ ๆ น่าจะหมดเเล้ว

OverclockZone Member นักล่าภาพ's Avatar
    Bangkae, Bangkok

Vista ดูยังไงว่าเป็น ๖๔ บิตครับ
    ดูในเว็บผู้ผลิตไม่มีแจ้งเหมือน XP

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by นักล่าภาพ View Post
    Vista ดูยังไงว่าเป็น ๖๔ บิตครับ
    ดูในเว็บผู้ผลิตไม่มีแจ้งเหมือน XP
    ก็ดูที่ System Information นะ
    X86 = 32-bit
    X64 = 64-bit

แล้วตกลง 64Bit แรงกว่า 32Bit ไหม

OverclockZone Member STRATEGY's Avatar

ผมเพิ่งลง เมื่อวาน ลองใช้ดู แรงมากเลยคับ เพราะว่ามานเหนแรม 8 GB แต่ 32 bit เหนแค่ 3.25 GB

ใช้กับบางโปรแกรมไม่ได้คับ ได้ส่วนมากใช้ได้

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by My Girl View Post
    แล้วตกลง 64Bit แรงกว่า 32Bit ไหม
    ทำงานร่วมกับ โปรแกรม 64 bits จะเร็วกว่าครับ (ถ้ามี)
    เล่นเกมส์ได้เหมือนกัน แต่อาจจะมีปัญหาบางเกมส์

การ์ดจอบางรุ่นจะใช้งานได้ไม่ครบ แต่ก็ใช้งานได้ดี

แนะนำ

ถ้าใช้ Phenom และ แรมมากกว่า 3GB แนะนำให้ใช้ Vista 64 ครับ จะลื่นดีครับ
    ถ้าใช้ Phenom และ แรมมากกว่า 2GB ก็แนะนำให้ใช้ Vista หรือ Vista 64 ครับ ลื่นเหมือนกัน แต่ แรม 3 GB จะโหลดเกมส์หนักๆ ได้ดีกว่าแรม 2 GB

ถ้าใช้ Phenom และ แรม 1GB แนะนำให้ใช้ XP หรือ Vista ครับ เพราะว่าใช้ Vista64 แล้ว แค่ตัว Windows เอง ก็ใช้แรมเกือบหมดแล้ว

ส่วนท่าน จขกท. แนะนำเลยครับ ให้ใช้ Vista64 SP1 Ultimate ครับ

Quote Originally Posted by Drunk View Post
    ทำงานร่วมกับ โปรแกรม 64 bits จะเร็วกว่าครับ (ถ้ามี)
    เล่นเกมส์ได้เหมือนกัน แต่อาจจะมีปัญหาบางเกมส์

การ์ดจอบางรุ่นจะใช้งานได้ไม่ครบ แต่ก็ใช้งานได้ดี

แนะนำ

ถ้าใช้ Phenom และ แรมมากกว่า 3GB แนะนำให้ใช้ Vista 64 ครับ จะลื่นดีครับ
    ถ้าใช้ Phenom และ แรมมากกว่า 2GB ก็แนะนำให้ใช้ Vista หรือ Vista 64 ครับ ลื่นเหมือนกัน แต่ แรม 3 GB จะโหลดเกมส์หนักๆ ได้ดีกว่าแรม 2 GB

ถ้าใช้ Phenom และ แรม 1GB แนะนำให้ใช้ XP หรือ Vista ครับ เพราะว่าใช้ Vista64 แล้ว แค่ตัว Windows เอง ก็ใช้แรมเกือบหมดแล้ว

ส่วนท่าน จขกท. แนะนำเลยครับ ให้ใช้ Vista64 SP1 Ultimate ครับ

ขอขอบคุณมากๆๆที่ให้ความกระจ่าง

กำลังหาที่โหลดอยู่ ได้แต่ Xp64 อยู่เลย Vista ยังไม่ได้

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

Vista 64 bit ก็มีครับ เเต่เวลาลงถ้าทำ RAID ไว้จำลำบากมากครับเพราะผมเเกะตั่งนานกว่าจะลงได้หาไดรเวอร์ RAID ตาเเทบทะลุ

OverclockZone Member boyro's Avatar

64Bit มันก็เร็วจนรู้สึกได้ แต่เบื่อตอนหาโปรแกรมใช้งาน

OverclockZone Member Transister's Avatar
    แถวๆเชียร์รังสิต

ใช้อยู่ครับกับแรม 4 gb ก็เล่นเกมส์ใหม่ๆได้ทุกเกมส์นะครับ

ถ้าเป็น OS.64 ใช้ XP หรือ Vista ดี

OverclockZone Member OWNER's Avatar

แล้วแต่ชอบ ผมใช้วิสต้า 64 แต่มันบริโภคแรมเยอะไปแรมผมแค่ 2 กิีก เลยมาใช้ เอ็กซ์พี 64 บิทแทน วิสต้า 64 โปรแกรมอย่างพวกแปลงไฟล์ลงได้แต่ตอนจะใช้งานบางตัวใช้ไม่ได้ ไม่ซัฟ(แต่ชอบไวดี)

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

แวะมาดูว่ามีใครใช้บ้าง อิอิ

วันนี้ลองลง Xp64 ไป แรงดีจัง แรมเหลือมากมายเลย อะ(แรม4กิก)

กำลังโหลด Vista64 อยู่ ถ้าใช้คงเลือกใช้ Vista64 ดีกว่า

XP 64 (แรมมาเต็มที่เลย)

Vista 32 (เห็นแรมไม่ครบงิ)
    Last edited by My Girl; 23 Oct 2008 at 18:11:58.

OverclockZone Member Originals's Avatar

น่า..หามาลองใช้มั่งจัง หาไดเวอร์ง่ายหรือเปล่านะ vista64

Bookmarks

Bookmarks