Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์ Logitech ที่เป็น Invisible optic ใช้ได้กับแผ่นรองเมาส์แบบไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์ Logitech ที่เป็น Invisible optic ใช้ได้กับแผ่นรองเมาส์แบบไหนครับ

เมาส์ Logitech ที่เป็นลำแสงแบบ Invisible optic (รุ่นนี้จะไม่แสงออกมา) ใช้ได้กับแผ่นรองเมาส์แบบไหนครับ อย่างที่ผมใช้อยู่ก่อนเป็นเหมือนแผ่นโฟมยางสีดำมันบังคับเมาส์ไม่ได้ หรือใช้กับพื้นโต๊ะคอมสีขาวเงาๆ ก็ใช้ไม่ได้ดีครับ

ผมมีอยู่ 2 ตัว ใช้กับแผ่นรองสีดำ Nubwo แผ่นละ 25 บาท ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0063858/

ป.ล. เมาส์ไร้สาย มาเป็นชุดพร้อมคีย์บอร์ด MK220 กับ MK240

Comment

อะไรก็ได้ครับ จะเป็นผิวผ้า หรือพลาสติกแข็งก็ได้

แต่อย่าให้พื้นผิวมีเงาสะท้อนก็พอครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
        อะไรก็ได้ครับ จะเป็นผิวผ้า หรือพลาสติกแข็งก็ได้

แต่อย่าให้พื้นผิวมีเงาสะท้อนก็พอครับ
        ผมก็ผิวผ้าที่ติดบนโฟมยางสีดำ

Comment

-ที่อินเดีย พวกโปรฯ. เข้าใช้ กระดาษหนังสือพิมพ์ฯ เป็นแผ่นรองเม้าท์ฯ กันครับ เวิร์คมากทีเดียว

Comment

Working...
          X