Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟเข้า เครื่องทำงาน แต่ไม่มีภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟเข้า เครื่องทำงาน แต่ไม่มีภาพ

ช่วยทีคับ ผมเบื่อเต็มทนแล้ว
    การ์ดจอผมเวลาถอดมันจะเป็นแบบนี้ทุกทีคับ แต่อยู่ดีๆ คิดจะติดมันก็ติดขึ้นมาเอง
    แต่เวลาไม่ถอดมันก็ไม่มีปัญหาอะไร
    ผมใช้ 6200 TC ของ inno นะคับ
    ผมสงสัยว่ามันจะเกี่ยวกะแรมรึป่าว เพราะมัน เป็น turbo cash
    และมีครั้งนึงที่เป็นแบบนี้ พอเอาแรมออกมาเช็ด ก็ได้เป็นปกติ แต่แค่ครั้งนั้นครั้งเดียว
    ******ขอบคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงที่สุด*******

ท่านลองถอดถ่านที่เมนบอดออกดูงับซัก 10 วิ แล้วใส่เข้าไปใหม่ [ดึงสายไฟอะไรออกให้หมดก่อนนะคับกันดูด - -]

Comment

cpu กับ เมนบอร์ด เพิ่งซื้อ ใช้งานครั้งแรกเลยนะคับ

Comment

ซีพียูอะไร เมนบอร์ดอะไรครับ ถ้าเมนบอร์ดไม่รองรับซีพียู ทำยังไงก็บูตไม่ขึ้นภาพครับ

Comment

Athlon 3200+
          A8N-SLI
          Ram kingston 512/400*2
          ช่วยหน่อยนะคับ

ที่กล่องcpu ใต้ ที่บอกซอกเก็ด มันพิมว่า

AMD Commercial
          STABLE IMAGE
          platfrom

มันต่างกับที่ไม่มียังงัยเหรอคับ
          ที่ผมสงสัยเพราะว่า 3000+ อันเก่าของผม มันไม่มีเขียนใว้อ่ะคับ
          Last edited by benzmore; 30 Jan 2007, 21:04:46.

Comment

จากสูงสุดคืนสู่สามัญ
            ......................
            ถอดออกให้หมดแล้วประกอบเข้าไปใหม่ดีกว่าครับ เผื่อจะดี
            (ทำบ่อยครับเวลามีปัญหา)

Comment

ผมว่าไม่น่าจะเปงเลยน้า - -

Comment

นั่นดิคับ

*********เครียดชิหายแล้วเนี่ย***********

Comment

บอร์ดกับซีพียู ซื้อมือ 2 มาใช่หรือไม่ครับ

Comment

cpu เพิ่งไปซื้อมือ 1 มาจากพันทิพย์ เมื่อกี้คับ
                    board ซื้อมือ 2 แต่ยังไม่ได้ใช้

Comment

ช่วยโผมหน่อย ค้าบบบบบบบ

Comment

please !!!!

Comment

ลองเช็คแรม ไม่ก็ถอดแรมมาขัดๆ ถ้ายังไม่หาย ก็บอร์ดครับลองดู

Comment

อืม ผมขอเดาแล้วกันไม่แน่ใจ อาจเป็นที่การ์ดจอหรือไม่ก็ บอร์ดแหละครับ ช่องการ์ดจออาจจะมีฝุ่นหรืออาจจะเริ่มเสีย เวลาถอดออกแล้วใส่ไหม่ติดบ้างไม่ติดบ้าง อาจจะเป็นที่ช่องใส่การ์ดเริ่มมีปัญหาแล้วก็เป็นได้ ลองดูครับ ว่ามีฝุ่นหรือไม่สนิมหรือขามันไม่ตรงดูครับ อาจจะดีขึ้น บอร์ดเครื่องเก่าผมก็เป็นครับ ช่องเสียบ agp มันไม่ค่อยดี เวลาเอาการ์ดจอเครื่องอื่นมาใส่ ต้องใส่2-3 ที ถึงจะติด บางที่เอาของเดิมใส่กลับยังต้องขยับมันนิดหน่อยตอนปิดเครื่องครับขี้เกียดไขน๊อต มันก็ติดสะงั้น
                            ลองดูแล้วกันครับ บอร์ดกับการ์ดจออันไหนมีประกันลองไปเช็คดูที่ศูนย์ประกันดูครับเพื่อความชัว

Comment

คับ
                              ลองเทสดูเมื่อเช้า ปรากฏว่ามีเสียงไบออสร้องบอกแล้วคับ
                              ว่า การ์ดจอเจ้ง

Comment

Working...
                              X