Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ จอดับทั้งๆที่คอมยังทำงานปกติและปุ่มแสดงสถานะยังหน้าจอก็ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ จอดับทั้งๆที่คอมยังทำงานปกติและปุ่มแสดงสถานะยังหน้าจอก็ติด

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ พอดีจอคอมชอบดับแต่ไฟสถาณะหน้าจอติดปกติและเครื่องก็ยังทำงานปกติแต่ไม่มีภาพ ต้องกดเปิด/ปิดหน้าจอย่ำๆจนกว่าภาพจะมาเหมือนเดิม อาการไม่ใช่จอภาพไม่มีสัญญานนะครับเช็คแล้วสายไม่หลวม จอเป็น LCD Samsung 18" อาการแบบนี้จอเสียมั้ยครับ เป็นบ่อยมาก เวลานั่งทำงาน ต้องมาเสียเวลากดปุ่ม/เปิด บางทีเกือบร้อยครั้งกว่ามันจะติด ใช้ซักพักก็ดับอีก T T

หาจอใหม่มาเปลี่ยนดู ถ้าจอติดก็จอเก่าเสีย

Comment

เหมือนว่าหลอด backlight เสื่อมนะ หรืออีกที่ก็ภาคจ่ายไฟ

Comment

Working...
      X