Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B ตัวไหน ที่เสียง ดีๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B ตัวไหน ที่เสียง ดีๆครับ

อย่างที่เคยถามมาพอสมควรแล้วครับสำหรับ M/B พอดีกำลังหาตัวใหม่ แต่อยากได้เสียง onboard ดีๆหน่อยครับ ราคาไม่เกิน 2500 ไปดูกระทู้ล่างเจอ ECS Black สวยดีราคาก็แจ๊ว แต่อ่านแล้วรู้สึก sound จะไม่ค่อยดี และอีกอย่าง VGA onboard อะกัลวมันจะแรงกว่า VGA ของผมที่มีอยู่คือ 7300GT DDR3 เห็นในรีวิว บอกเล่น ไครซิส ได้ แนะนำM/B ที่มี sound onboard ดีๆหน่อยครับ ราคาไม่เกิน 2500

หา Sound Card มือ 2 เสียงดีๆมาเล่นดีกว่าครับ

Comment

มี่บอร์ด+VGA อยู่แล้ว หาซาวการ์ดมาใส่ดีกว่าเยอะคับ

Comment

แล้ว ECS Black เสียงของมันแย่มากเลยเหรอครับ แย่เท่า AM2NF6G-VSTA ของผมไหม

แล้ว VGA onboard ของ ECS Black มันแรงเท่าหรือมากน้อยกว่า 7300GT DDR3 ไหมครับ

ผมถามไปอีกกระทู้เขาบอกว่า 7300GT แรงกว่าเยอะ

Comment

เอาเสียงดีต้องซาวแยก
          แต่ถ้าลำโพงตัวละ2-3ร้อย
          เล่นออนบอดดีแล้ว
          ดูเสปคแล้วไม่น่าเปลี่ยนบอด ไม่คุ้ม
          ถ้าจะเอาซาวกาดจริงๆ
          เล่นcreative sb0100 มือ2ตัวละ7-800

Comment

Originally posted by singha View Post
            แล้ว ECS Black เสียงของมันแย่มากเลยเหรอครับ แย่เท่า AM2NF6G-VSTA ของผมไหม

แล้ว VGA onboard ของ ECS Black มันแรงเท่าหรือมากน้อยกว่า 7300GT DDR3 ไหมครับ

ผมถามไปอีกกระทู้เขาบอกว่า 7300GT แรงกว่าเยอะ
            การ์ดแยก แรงกว่าอยู่แล้วคับท่าน

Comment

ง่ายๆ ครับ ถ้าเปิดดังๆแล้วข้างบ้านตะโกนด่าหรือขว้างอะไรมานั่นแหละใช่ เสียงเค้าดีจริงๆ อิอิ

Comment

อยากได้เสียงดีจริงๆ ซาวแยกดีกว่า แนะนำ
                ถ้าซาวออน เรียงตามหูผมนะ จากดีไปแย่
                1.Gigabyte MA-78GM-S2H
                2.Asrock AliveNF6P-VSTA
                3.ECS Black
                เท่าที่เคยฟังมา

Comment

FOXCONN

Comment

Working...
                  X