Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพาเวอร์ ซํพพลาย 350วัตต์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพาเวอร์ ซํพพลาย 350วัตต์

ไม่ทราบว่า350วัตต์ นี่พอใช้กับ พวกเสป๊คสูงๆ หรือปล่าวครับ ถ้าเราถอด dvd ออก ไม่ใส่การ์ดจอ เอาธรรมดาทีสุด
    เหลือแค่เมนบอร์ด ซีพียู แรม ฮาทดิสต์

แล้ว 350วัตต์นี้ ไฟพอใช้ สูงสุด สเป็คไหนครับ

มีคนมาประกาศขาย ก็อยากจะได้ แต่กลัวเอามาแล้วไฟไม่พอครับ ถ้าเราตัดทุกอย่างเหลือแต่ใช้งานเต็มๆ พวกตระกูล core นี่พอไหวไหมครับ

รบกวนผู้รู้ท่าน กรุณาให้คำแนะนำด้วยครับ

ไม่ใส่การดจอก้ไหวนะ

Comment

ตระกูล core นี่พอไหวนะครับ งั้นเดี่ยวผมจะไปสอยมาใช้ครับ กลัวไฟไม่ค่อยพอแล้วอุปกรณ์จะเสือมครับ เลยขอถามผู้รู้จริงๆก่อน ขอบคุณมากเลยครับ^^

Comment

ไหวครับ ใช้ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ มีผู้รู้ยืนยันมาอีกเสียง แบบนี้คอนเฟริ์มแน่นอน เดียวผมไปสอยมาใช้เดี่ยวนี้เลยครับ ^^

Comment

ถ้าเป็น apu น่าจะได้นะ ของผม a10-7800 ใช้ FSP 250w ก็ปกติ
            (ต่อแค่บอร์ดกับ ssd)

Comment

ของผมก็ใช้แค่ 350W เปิดวันนึงเกิน 10 ชม. แต่สเปกไม่สูงมาก
              CPUi3-4160
              M/B Gig Z97N-Gaming5
              Ram HyperX Savage 4G*2
              SSD Sitaking 120G 1 ตัว
              HDD Seagate 1TB 1 ลูก
              HDD Seagate 2TB 1 ลูก
              PSU Enlight 350W
              ลองเทส OCCT ดูครึ่ง ชม.ก้ไม่ดับนะคับ

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆนะครับ ผมพยายามจะกดตอบตั้งแต่เช้าแล้ว แต่กดตอบ ขอบคุณเท่าไหร่ก็ไม่ได้ครับ เปิดอย่างอื่นได้ แต่ตอบกระทุ้ไมได้เลย

ลองโพสขอบคุณทั้งสองท่านอีกครั้ง พักมานานแล้ว ขอบคุณมากๆครับ ^^
                Last edited by chai66; 28 Nov 2015, 01:28:07.

Comment

Working...
                X