Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำปิด 2 ตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดน้ำปิด 2 ตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ ?

ไม่รู้ว่าตั้งถูกห้องไหม แต่เห็นมันเกี่ยวกับ CPU

ระหว่าง Corsair H110i GT กับ NZXT Kraken X61

เอามาใช้กับ 5820K ครับ

อันไหนน่าใช้กว่าครับ ใจผมชอบ Corsair มากกว่าเพราะสวยกว่า แต่ราคาแอบแรงอยู่

อยากจะรอ H110i GTX ก็ไม่มีวี่แววจะเข้าซักที

ถามเรื่องเสียงหน่อยครับ ว่าตัวไหนเงียบกว่ากัน จากคนใช้จริงๆ

เอาเป็นว่าเปิดเป็นโหวตเลยแล้วกัน

ขอติดตามด้วยคน

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ ผมเคยอ่านเจอว่า น้ำปิด บางรุ่น เย็นสู้ซิ้งค์ลมบางตัวไม่ได้ซะงั้น

รอท่านต่อไปครับ

Comment

เคยใช้ 80 GT ดูแล้ว สวยนะครับ ประกันยาวด้วย เรื่องเสียง เห็นหลายท่านบ่น แต่โดนส่วนตัว ก็เงียบดีครับ ขายต่อก็ได้ราคาดี

ปล. รอท่านอื่นนะครับ

Comment

ตัว H100 ผมใช้มา 3 ปีล่ะครับ ยังอยู่ดีมีสุข เปลี่ยนแค่ซิลิโคนปีละครั้งแค่นั้นเอง แต่ก็ไม่แห้งน่ะ คือแค่เปลียนซิลิโคนรุ่นใหม่ๆ แค่นั้นเอง สรุปรุ่นใหม่ รุ่นเก่า ต่างกันไม่เกิน 5 องศาอย่างมาก

Comment

Originally posted by alans39 View Post
            ตัว H100 ผมใช้มา 3 ปีล่ะครับ ยังอยู่ดีมีสุข เปลี่ยนแค่ซิลิโคนปีละครั้งแค่นั้นเอง แต่ก็ไม่แห้งน่ะ คือแค่เปลียนซิลิโคนรุ่นใหม่ๆ แค่นั้นเอง สรุปรุ่นใหม่ รุ่นเก่า ต่างกันไม่เกิน 5 องศาอย่างมาก
            แล้วเสียงหละครับ ผมไปเจอคลิปให้ฟังเสียงของ x61 เสียงแบบรถสตาทจอดทิ้งไว้เลย 5555

Comment

เงียบคับ แต่ต้องมองทิศทางลมให้ดีนะคับเวลาติดตั้ง จะดังมั่งตอนผมเทสท์เบ้นช์มาร์คกะเล่นเกมส์โหดๆ แล้วอัดเต็มๆ แค่นั้น แต่ก็ไม่ได้ดังไรมากมายไรเลย ออกจะเงียบสะมากกว่า
              มันจะมีวิธีวางพัดลมสองแบบคือดูดเข้ากับเป่าออกนะคับเวลาติดตั้งพัดลม ก็ลองดูทั้งสองแบบว่าแบบใหนเงียบกว่ากัน อีกอย่างที่สำคัญเลย คือจะดูดเข้าหรือเป่าออกเนี่ย ต้องไม่มีอะไรไปขวางทิศทางลมนะคับ ไม้งั้นจะดังพอประมาณ แต่ไม่มาก

Comment

เชียร์ H110I GTครับ เหตุผลคือ ประกัน 5ปี
                Kraken X61 จากหลายๆรีวิวเย็นกว่าจิงครับ แต่ว่าประกันมีแค่1ปีเอง

Comment

Comment

น้ำปิด
                    ผมว่าเน้นประกันดีกว่านะครับ มันจะอยู่กับเรานานแค่ไหนไม่มีใครตอบได้ เพราะฉะนั้นเน้นประกันก่อนดีกว่าครับ
                    ผมขอเลือก Corsair H110i GT เพราะผมก็ใช้อยู่ เรื่องเสียง เงียบนะครับ ต้องเลือกโหมด Queit เสียงนี่เงียบมาก ดูหนัง เปิดโหลดบิตชิวๆ เลย ถ้าเล่นเกมส์ก็ค่อยปรับเป็น performance อันนี้ดังกระหึ่มเลย
                    เราแค่เลือกโหมดให้ถูกกับการใช้งานเท่านี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

Comment

ใจอยากได้ H110i GTX มากกว่า ไม่มาซักที ใครพอจะมีข่าวบ้างไหมครับ เห็นฝรั่งใช้กันเยอะแยะแล้ว

Comment

ทั้ง 2 ตัวผมเคยใช้ ขอบอกว่า x61 เงียบกว่า

Comment

อ้าวผิด เห็นเป็น H100I ตัว H110i ยังไม่เคยใช้

Comment

ผมใช้อันนี้อยู่ อันนี้แค่แนะนำเป็นทางเลือก เห็นว่าเป็น 2 ตอนที่ราคาถูก 2290 บาทเองด้วย เผื่อประหยัดงบ

https://www.jib.co.th/web/index.php/...MAELSTROM-240T
                            วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

ซอฟแวร์ corsair link กินซีพียูเยอะกว่า

Comment

Working...
                              X