Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน 3DMark06 เท่านี้ต่ำไปไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนน 3DMark06 เท่านี้ต่ำไปไหม

ลองเทสดู สเป๊กตามลายเซ็น ไม่ OC นะงับ

ผมเทสตามรูป งับ แล้วดูผลเทสยังไงว่าผ่านไม่ผ่านอ่ะงับ
    ผมตั้งค่าตอนเทสปกติงับปรับแต่ขนาดจอ หรือต้องตั้งค่ายังไง ชี้แนะด้วยงับ

ไม่น้อยนะครับ สเปคเครื่องผมยังได้ไม่ถึงพันเลยมั้ง

Comment

ของผมได้แค่ 1000 เดียวเอง แถมตอนเทสก็กระตุกๆๆกว่าจะเสร็จก็นานนนนนมากๆๆ

Comment

(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
        คือ ผมว่าอย่าเอาตัวเลขมาตัดสินเครื่องเราเลยครับ
        ถ้าตอนนี้เครื่องมันยังสามารถตอบสนองความต้องการคุณได้
        ก็ OK นะครับ ยกเว้นมันเหลืออดเหลือทนแล้วค่อยว่ากันใหม่

Comment

อ่ะนะ 1024 x 768 ลอง 1280 x 1024 จิคับ
          cpu เดียวกับผมเลย

Comment

1280 x 1024 ได้ 2400กว่าๆ อ่ะงับ

ติดตรงที่ Ram ทำไมไม่ Dual งงเลยงับพี่น้อง

Comment

ของผมใช้ Galaxy 7600GS 256 DDR3 ทำไมมันเทสด้วย 3DMark 03,06 ไม่ผ่านเลยอ่ะคับ

03 พอถึงเจ้าตัวเขียวๆ ที่ไล่กระโดดลงมาทีละตัว ก็เริ่มบัคล่ะคับ พอโดดเสร็จ ภาพหายไปเลย จอไม่จับสัญญาณภาพ แต่เครื่องไม่ดับนะคับ

06 นี่เป็นช่วงท้ายๆคับ อาการเดียวกันเลย จอไม่จับสัญญาณภาพ(เหมือนเปิดจอเฉยๆ ไม่เปิดเครื่อง) แต่ของผมเครื่องยังติดอยู่มันไม่ดับ

โปรแกรม 3DMark นี่การ์ดจอระดับล่างนี่ถ้าเอามารัน มันจะผ่านทุกตัวเลยไหมคับ แต่คะแนนจะน้อยใช่ป่ะคับ

ถ้าเป็นอย่างนั้น การ์ดจอผมก็เจ๊งล่ะสิเนี้ย T-T ซื้อมาไม่กี่วันเอง

Comment

OC เยอะไปไหมงับ
                หรือปรับค่าปกติแล้วมันเป็น

Comment

ไม่ได้คล๊อกเลยคับ

ผมไม่ชอบมาคล๊อกเอง ชอบใช้งานเดิมๆน่ะคับ

ตอนนี้ลองไปหลายรอบล่ะคับ ตายสนิท

อย่างดีสุดมันรันผ่าน แต่พอกลับมาที่วินโดว์ มันบัคซะงั้น จอกระพริบ ดับๆติดๆ

จะเกี่ยวกับบอร์ดไหมอ่ะคับ chaintech nforce4 939

Comment

เล่นโยกังซะด้วยคอเดียวกันเลย

Comment

สเปคคอมผมที่เทส
                      Intel CeleronD2.8G
                      Asus P4P-800
                      DDR400 4*512
                      HDD Sata 160+250+80
                      Enermax 450Watt
                      Geforce 6600TD AGP8x
                      เทส 3Dmark06 ได้ประมาณ 1000 ครับ

เครื่องผมคิดว่าต่ำแล้วนะครับ - -'

Comment

ก็ปกตินี่ครับไม่มากไม่น้อย

Comment

มากจริงๆครับ

Comment

ทดสอบกับ โปรแกรม AquaMark3

Comment

ถ้าจะลาก จากเดิมๆ 500/1000MHz ลากไปได้ประมาณเท่าไหร่อ่ะงับ

Comment

Working...
                              X