Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกะคนใช้ PSU ดีๆหน่อยคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามกะคนใช้ PSU ดีๆหน่อยคับผม

ผมสงสัยว่า PSU ของ Delux ใช้ได้มั้ยอ่ะคับ รุ่น DLP-31A ที่ 450W และผมอยากรู้ว่ารุ่นนี้มีหัวต่ออะไรบ้างอ่ะคับ

ท่านลองเข้าไปตามเว็บ ของ Coolermaster กับ Enermax ดูนะครับแล้วดูตามเว็บที่สองยี้ห้อนี้ให้ PSU ไปเทสดูสองยี้ห้อนี้อะครับมันจะมีรายละเอียดของยี้ห้ออื่นๆด้วย ลองดูครับผมว่าช่วยท่านได้เยอะได้ทราบประสิทธิภาพยี้ห้ออื่นด้วยเผื่อจะเปลี่ยนใจจาก Delux อ๋อส่วนตัวผมใช้ Coolermaster igreen อะคับมีมาครบหมดทุกหัวต่อเยอะจนใช้ไม่หมด
    Last edited by diamondback; 30 Jan 2007, 22:03:11.

Comment

ผมว่าpsu ที่ดีไม่มีเเค่อีเนอเเมก เพราะผมใช้พังไป2ตัวเลยอีเนอีเนอเเมกเนี่ย เเพง+เคลมนาน ตอนนี้ใช้เเต่psu เซิฟเวอร์ไม่เเพงไม่มีประกันเเต่ดีเหมือนอีเนอเเมก หนักกว่า ตัวละ3กิโล ดีลักผมว่าก็พอใช้นะคับพี่ผมก็ใช้ สเปกอย่าง จขกท ก็สบายๆไม่เปลืองด้วยคับ

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
        ผมสงสัยว่า PSU ของ Delux ใช้ได้มั้ยอ่ะคับ รุ่น DLP-31A ที่ 450W และผมอยากรู้ว่ารุ่นนี้มีหัวต่ออะไรบ้างอ่ะคับ

ใช้ดีม่ะมีปัญหา

Comment

จาได้ใช้มั่ง แต่ ดีลั้กซ์ มันไม่สวยเหมือนยี่ห้ออื่นเรยหนิครับ

Comment

มะสวยเหรอ ผมเห็นว่ามันเปงสีดำนะ

Comment

enhance ครับของผม 360W แต่ใช้ถึกครับ

spec ที่เคยใช้สูงสุดกับ 360 W ตัวนี้ก็

PD805 2.66@4.00
              Tt745
              ram 2 แถว
              7300GT DDR2 @440/900
              HDD 2 ลูก
              combo drive
              หลอด UV 1 หลอด
              พัดลม 7 ตัว

เนี่ย ไม่มีดับไม่มีค้าง

Comment

Coolermaster igreen ครับ ถ้างบถึง แต่ถ้างบน้อยก็เล่นขนาด450W.เหมือนผมก็ได้

Comment

ผมสอยของคุณนิวมาครับ NMB 460W ตัวแรง สายยาวจนปวดกบาล

Comment

แต่ยาวดีก่าสั้นคับ หุหุ ถ้าเคสเปง Full Tower นี่ยิ่งดีเลย

Comment

งบซัก 500 นี่พอได้มั้ยคับ กะเอามาแก้ขัดระหว่างรอคอมใหม่อ่ะ
                      ถ้าได้ จะได้ยี่ห้อไหนครับ

Comment

ผมเห็นของ Dtech อ่ะครับ มันสวยแล้วก็ถูกด้วยครับ แต่พี่ที่นี่บอกไม่ดี ก็เลยไม่รู้ว่าจาเอารัยดีครับงบเท่านี้ แนะหน่อยคับผม

Comment

ผมว่า Delux เนี่ยแหละดูแล้วรุ่งเห็นมี PCI-E Power ให้อีก 1 อันด้วย

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
                            ผมว่า Delux เนี่ยแหละดูแล้วรุ่งเห็นมี PCI-E Power ให้อีก 1 อันด้วย
                            คือรัยครับท่าน ใช้ยังไง ดีตงไหน อ่ะครับ ไม่รู้จัก

Comment

Dtech นี่แนะนำให้เลือกดูรุ่นดี ๆ หน่อยนะครับ
                              เอาประมาณว่า หนัก-wattแท้ แค่นี้ก็พอแล้วครับ
                              แล้วยี่ห้อนี้ หาง่ายมากเลย
                              ชั้น 2 เซียร์ มองไปทางไหนก็มีแต่ Dtech

Comment

Working...
                              X