Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอที่ใช้สร้างเกมส์และทำงาน3Dแบบมืออาชีพทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอที่ใช้สร้างเกมส์และทำงาน3Dแบบมืออาชีพทีครับ

คือว่าผมจะสั่งประกอปคอมสัก3-4ชุดอ่ะครับ จะเอาไว้ให้พนักงานทำงานพวก3Dและก็สร้างเกมส์พวก3Dนน่ะครับ ฮาทแวร์อื่นๆไม่มีปัญหา คาใจเรื่องการ์จอนี่แหล่ะครับ

สอบถามดังนี้ ไม่ทราบว่า ถ้าผมซื้อ Nvidia GTX260 หรือ 280 มาใช้งานด้าน 3Dแบบมืออาชีพ ไม่ได้ซื้อมาเล่นเกมส์นะ GTX280จะพอทำงานด้านนี้ไหวไหมครับ หรือมีรุ่นอื่นพอแนะนำให้ทีได้ครับ ว่ามีรุ่นไหนมั้ง งบประมาณไม่เกินตัวล่ะ 20000 อ่ะครับ

ไม่ได้เล่นเกม ใช้ไหมครับน่าจะเป็น ATI น่าจะดีกว่านะครับ 4870x2 เลยดีไหม

Comment

น่าจะใช้พวก nVidia Quadro หรือ ATI FireGL ดีกว่าหรือป่าวไม่แน่ใจรอผู้รู้มตอบครับ

Comment

Introducing the NVIDIA Quadro FX 3700 graphics board, best-of-class solution for CAD, DCC, and visualization professionals, offers new levels of performance and interactivity, enabling shorter production cycles, and faster time to market.

ไปเจอข้อมูลมา ไม่รู้ว่าจามีขายไหมบ้านเรา ถ้ามีหวังว่าคงไม่แพงไม่น่าจะเกิน10000บาทมั้งครับ? ถ้าตัดใจไปซื้อ GTX 280 มาใช้แทน มันจะ work ไหมนี่ครับ

Comment

nVidia มันชอบย้อมแมวขายครับ

งั้นผมแนะนำ 4870 แล้วมา mod เอาครับ

Comment

Working...
          X